Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

Review>>Thavorn Beach Village & Spa,Phuket โรงแรมสไตล์ไทย บนหาดนาคาเลย์, ภูเก็ต<<ขอความกรุณาด้วยครับ

การไปภูเก็ตครั้งนี้ของผมไม่ได้ไปเพื่อท่องเที่ยวแต่เป็นการกลับบ้านในช่วงสงกรานต์ของทุกปี แต่ปีนี้ผมถือโอกาสไปพักผ่อนที่ Thavorn Beach Village & Spa ในช่วงวันที่ 16-17 เมษายน 2552 โรงแรมแห่งนี้ตั้งอยู่ระหว่างหาดป่าตองและหาดกมลา แต่จะใกล้หาดป่าตองมากกว่าการเดินทางจากโรงแรมไปยังหาดป่าตองผมว่าไม่น่าจะเกิน 10 นาทีโดยทั้งรถยนต์และมอเตอร์ไซด์โรงแรมแห่งนี้ตกแต่งสไตล์ไทย ร่มรื่นต้นไม้เยอะ และมีหาดส่วนตัวของโรงแรม หาดเล่นน้ำได้แต่ระวังหินนิดหน่อยครับ ที่พักมีความเป็นส่วนตัวเงียบสงบ ถือว่าเหมาะแก่การไปพักผ่อนอย่างแท้จริง ได้สัมผัสกับธรรมชาติของทางโรงแรม

ห้องที่ผมจองไปเป็นห้องแบบ Beach Bungalow แต่ทางโรงแรมได้อัพเกรดให้เป็น Poolside Villa แทน ซึ่งจะอยู่ชั้นสองริมสระน้ำมองเห็นวิวทะเลและสระว่ายน้ำ อาคารหลังที่ผมพักนั้นจะมีลักษณะเป็นบ้านสไตล์ไทย ซึ่งจะมีห้องทั้งหมดสี่ห้องในแต่ละหลัง และมี connecting door ส่วนถ้าอยู่ห้องด้านล่างจะสามารถออกไปนอกระเบียงแล้วลงเล่นน้ำในสระว่ายน้ำได้เลยครับผม

การมาพักที่นี้ของผมถือว่าประทับใจครับ พนักงานต้อนรับยิ้มแย้มดูแล้วสดชื่นหายเหนื่อยเลยครับ ส่วนวันที่ผมเข้าพักนั้นไม่เจอคนไทยเลยครับส่วนใหญ่จะเป็นชาวต่างชาติแต่ทางโรงแรมก็ดูแลเอาใจใส่และให้การต้อนรับคนไทยอย่างผมด้วยดีนะครับไม่มีปัญหาแต่อย่างใด ส่วนเรื่องร้านอาหารและบาร์ภายในโรงแรมมีให้เลือกเยอะครับ มีร้านอาหารหลายประเภท แต่ขอตินิดคือเรื่องอาหารเช้าผมว่าไม่ค่อยหลากหลายครับ เพราะวันที่ผมเข้าพักนั้นผมเห็นคนที่มาทานอาหารก็ค่อนข้างเยอะนะครับ แต่อาหารกลับมีให้เลือกทานน้อย บรรยากาศบริเวณที่ทานอาหารดูวุ่นวายเนื่องจากพิ้นที่ที่ใช้ทานอาหารเช้าภายในอาคารมีน้อย บังเอิญวันที่ผมพักมีแขกเยอะพอสมควร ยังไงลองชมรีวิว Thavorn Beach Village & Spa,Phuket ของผมดูนะครับ

ป้ายหน้าทางเข้าของทางโรงแรม หากเดินทางมาจากทางฝั่งกมลาครับ

จากคุณ : กัปตันลูกชุบ - [ 16 พ.ค. 52 15:35:54 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com