Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ถ้าจะไปเที่ยวอังกฤษ + ฝรั่งเศส ต้องทำวีซ่าอะไรบ้างครับ

รบกวนด้วยนะครับ ตอนนี้เกิดอยากเป็นกะเหรี่ยงไปเที่ยวสนามฟุตบอลที่อังกฤษต่อด้วยฝรั่งเศส แต่ยังสงสัยเรื่องของวีซ่า งง ๆ สับสน ไม่รู้ว่าจะทำยังไงดี เลยต้องมาขอความรู้จากผู้เชี่ยวชาญสายยุโรปที่นี่

สมมติว่าจะไปเที่ยวอังกฤษ 6 วัน ปารีส 3 วัน จะลงลอนดอนก่อน หรือปารีสก่อนก็ได้ไม่เกี่ยง อย่างนี้ควรต้องทำวีซ่ายังไงถึงจะประหยัดที่สุดครับ

1. สมมติว่าเป็น TG ซื้อตั๋วเครื่องบินขาไปลงลอนดอน ขากลับกลับจากปารีส  เพื่อที่จะเสียค่าวีซ่าอังกฤษแบบ single อย่างนี้ค่าตั๋วเครื่องบินแพงมั๊ยครับ

2. แล้วถ้าจะิบินไปกลับจากลอนดอน ต้องทำวีซ่าอังกฤษแบบ double (หรือ multiple?) หรือเปล่าครับ ราคาจะแพงกว่า single มากมั๊ยครับ

3. ถ้าไปเที่ยวแค่อังกฤษ กับฝรั่งเศส จะมีวีซ่าเฉพาะเข้าฝรั่งเศสที่ถูกกว่าเช็งเก้นมั๊ยครับ

4. ราคาวีซ่าอังกฤษ กับวีซ่าเช็งเก้น หรือวีซ่าฝรั่งเศส ราคาอย่างละเท่าไหร่ครับ

5. ถ้าจะไปสองประเทศนี้ เป็นคุณจะทำยังไงดีครับ

รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : ilovesassygirl - [ 17 พ.ค. 52 18:31:50 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com