Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ไปเชียงใหม่กับหางแดง พร้อมเด็กเล็กๆอีก 3 คน สงสัยหลายอย่างค่ะ

ก่อนอื่นต้องขอออกตัวก่อนเลยว่า เพิ่งเคยจองตั๋วโปรกับหางแดงเป็นครั้งแรกในชีวิตเลยค่ะ ตั้งใจจะพาลูก 3 คน กับ พ่อแม่ไปเที่ยวเชียงใหม่ช่วงตรุษจีนปีหน้า ได้ตั๋วราคาดีเลยจองไปหมดบ้านเลยค่ะ 8 ชีวิต
    พอจองเสร็จมานั่งนึกว่า จะจองที่นั่งดีมั้ยสำหรับเด็กๆ 3 คน ( 4ขวบ 3ขวบ และ 1ขวบ) กลัวจะถูก random ไปนั่งไกลกัน จะทำเวบเช็คอินก็ไม่ได้ใช่มั้ยค่ะ เพราะมีเด็กไปด้วย เลยลังเลว่าต้องจองเลยดีมั้ย ถ้าจองจะจองนั่งตรงไหนดี คิดไม่ออก นานๆจะบินสักที แถมยังเป็นครังแรกที่ต้องกระเตงเด็กๆไป กังวลเรื่องปวดหูด้วยค่ะ มานั่งคิดถ้าเด็ก 3 คน แข่งกันร้อง เครื่องแตกแน่เลยค่ะ ทำยังงัยดีค่ะ รบกวนขอคำแนะนำหน่อยค่ะ ทั้งเรื่องจองที่นั่งและเรื่องปวดหู หรือมีข้อแนะนำเรื่องอื่นก็ได้นะค่ะ เพราะตอนนี้นึกออกแค่นี้ไว้มีข้อสงสัยอีกจะเข้ามาขอคำแนะนำอีก อ้ออีกอย่าง เรื่องโหลดกระเป๋า จองไว้แค่ 15 kg. คนเดียว จะพอมัยค่ะเนี่ย ถ้าไม่พอจองเพิ่งได้มั้ยค่ะตอนนี้  ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : sirilek - [ 18 พ.ค. 52 09:42:05 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com