Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

รีวิวภาพน้ำตกในจังหวัดกระบี่...ที่อาจจะไม่มีใครรู้จัก..สวยมากค๊ะ^^ธรรมชาติสุดๆเลยค่ะ

เป็นน้ำตกแห่งหนึ่งค๊า...อยู่ในเทือกเขาพนมเบญจาอ.เมืองจ.กระบี่ค่ะ..
    ไม่ไกลจากตัวเมืองมากนัก
    ไมเกิน25กิโลค่ะ
    ชื่อน้ำตกห้วยเรียงค่ะ
    ไม่ค่อยมีใครรู้จักทีน่ะ...ยังใสๆธรมมชาติเลยค่ะ
    เลยเอาภาพมาฝากกัน
    มันเป็นน้ำตกเล็กๆค่ะ
    เหมือนมีฝายกันค๊า
    แต่ด้วยความที่ยังธรรมชาติมาก...เลยสวยอย่างที่เห็นค่ะ
    ใกล้ๆก็มีรีสอร์ทหนึ่งแห่งด้วยค่ะ

นอกนั้นก็ไม่มีไรเลย
    หากใครชอบธรรมชาติคงจะชอบกันนะค๊ะ^^
    มีแต่ชาวบ้านๆแถวๆนั้นที่รู้จักค่ะ
    แต่บางครั้งก็มีนักท่องเที่ยวชาวต่างชาติมาเที่ยวค่ะ

จากคุณ : papapure - [ 18 พ.ค. 52 16:17:39 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com