Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

>>little_mania<<รีวิว ดอนหอยหลอด จ.ชุมพร

กระทู้ก่อนหน้า พาไปพักบ้านธนัญญามาคับ ใครยังไม่ได้ไป ตามนี้เลยคับ
    http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E7859388/E7859388.html

ดาว จะพาไปเที่ยวดอนหอยหลอดชุมพรที่อ่าวทุ่งคา ต.วิสัยเหนือ จ.ชุมพรคับ ดอนหอยหลอดนี้เกิดจากอะไร ผมก็ไม่อาจทราบได้ เพราะค้นๆดูแล้วก็ไม่เจอ ต้องขออภัยถ้าข้อมูลตรงนี้ไม่ดีพอ

ดาว แต่เท่าที่ทราบ ดอนหอยหลอดแห่งนี้ เค้าไม่อนุญาตให้ใช้ปูนขาวนะคับ เพราะเป็นการอนุรักษ์พันธุ์หอยหลอดไว้ จะให้ใช้ก็แต่ปูนแดงเท่านั้น แต่ผมว่า ระบบการจัดการของ อบต. ยังคงไม่ดีพอเท่าไหร่ เพราะเท่าที่ผมเห็น ตอนนี้ปัญหาอันดับหนึ่งเลยก็คือ ปัญหาขยะ เพราะจะเดินไปทางไหน ก็เจอขยะบนพื้นเต็มไปหมด

ดาว เราในฐานะนักท่องเที่ยว สิ่งที่ทำได้ดีที่สุดก็คือ ทิ้งขยะให้เป็นที่เป็นทางคับ ทิ้งในที่ที่เค้าให้ทิ้ง อย่าทิ้งที่พื้นเพราะจะทำให้สภาพแวดล้อมแถวนั้นเสียหายก็เป็นได้คับ

ดาว พูดมากซะยืดยาว เดี๋ยวจะเบื่อกันซะก่อน ตามผมไปดูดอนหอยหลอดกันดีกว่าคับ

***รูปภาพในดอนอาจจะไม่มากนะคับต้องขออภัยอย่างสูงอีกครั้ง เพราะตอนที่ผมไป ฝนลงมาห่าใหญ่ ผมต้องรีบเอาตัวเองขึ้นจากน้ำก่อนคับเพราะฝนตกหนักเหลือเกิน และน้ำก็เริ่มขึ้นสูงจนเดินแทบไม่ไหวคับ***

จากคุณ : little_mania - [ 18 พ.ค. 52 20:59:53 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com