Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

+++ Jeepy Trippy +++ รีวิว "ปึกเตียน ซีวิว เรสซิเด้นท์" จะผิดมั้ยถ้าอยากจะบอกว่าประทับใจที่นี้จัง

สวัสดีครับ เพื่อนๆห้อง Blue

วันนี้ข้ามมาจากห้องก้นครัว เพื่อมารีวิวที่พักที่ขึ้นชื่อว่าเป็น Blacklist ของห้องนี้เลยก็ว่าได้

รีสอร์ทนี้ก็คือ "ปึกเตียน ซีวิว เรสซิเด้นท์"
    ซึ่งหลายท่านอาจจะไม่คุ้นชื่อเพราะที่นี้คือส่วนต่อเติมของ
    "ปึกเตียน คาบาน่า บีช" ครับ

แต่น่าแปลกใจที่ผมกลับประทับใจมากๆเลยครับ

ส่วนหนึ่งอาจจะมาจากได้รับบัตรฟรีมาจากพี่ที่ทำงานครับ เค้าซื้อ Package ไว้จากงานไทยเที่ยวไทย แล้วเค้าไปไม่ได้

เสร็จโจรครับ เลยได้โอกาสไปกับคุณแฟนสองคน พี่เค้าซื้อมาเป็นแบบที่พักเป็นหลังๆครับ ที่อยู่ในส่วนของ ปึกเตียน คาบาน่า บีช ครับ

แต่เมื่อโทรไปจองปรากฎว่าเต็มครับ แต่ได้รู้ฤทธิ์เดชรีสอร์ทนี้มาจากในห้อง Blue ก็เลยเห็นเป็นเรื่องปกติครับ

จึงสอบถามเพิ่มเติมได้ความว่า ที่พักในส่วน ปึกเตียน ซีวิว เรสซิเด้นท์ ยังว่างอยู่
    แต่ต้องเพิ่มเงินอีก 550 บาท จังหวะนี้ยังไงก็เอาแล้วครับ จึงตอบตกลงไป และเป็นที่มาของรีวิวนี้ครับ

ตามมาดูกันเลยครับ

จากคุณ : Three-eleven - [ 19 พ.ค. 52 11:13:01 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com