Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

" ปีนเจดีย์ถ่ายแบบนี้ สมควรหรือ ???????? "

จากงานบวชปอยส่างลอง เดือนมกราคม จ.แม่ฮ่องสอนครับ

ผมเห็นเค้าปีนไปบันทึกภาพเลยกดมาให้ดูครับ
    อายุก็เยอะแล้วนะ ไม่ใช่เด็กๆ น่าจะรู้อะไรควรไม่ควร ถึงเจดีย์เขาจะไม่มีป้ายบอกว่า \_ห้ามปีน\_

ถึงจะถอดรองเท้าก็เถอะ คนที่นั่นเขาก็มองกันครับ แต่เขา(มัน) ก็ยังไม่สนใจใคร

แถมได้ยินตอนลงมาแล้วคุยกับเพื่อนช่างภาพคนอื่นอีกว่า ได้มุมสวยๆ แลกตา ได้รูปดีๆ เยอะเลย..

มันตะขิดตะขวงใจยังไงไม่ทราบ
    เลยเอามาให้เพื่อนๆ แสดงความคิดเห็นครับ

ใครก็ที่รู้ตัว ก็อย่าทำอีกเลยนะ.. คนที่เขามีกาลเทศะ หรือสุภาพชนเขาทราบกันดีว่าไม่เหมาะอย่างยิ่ง
    .........................................
    เครดิตคุณ ปลาจะไข่ จากห้อง ตากล้องดอทคอม ครับ

จากคุณ : คนพื้นที่99 - [ 19 พ.ค. 52 15:17:08 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com