Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

วันนี้สภากาชาดโทรหาเรา....นอกเรื่องแต่เข้ามาอ่านกันเยอะนะค่ะ สำคัญมาก

กระทู้นี้โพสไว้ที่ชานเรือนแล้วนะค่ะ ถ้าอ่านแล้วรู้สึกอยากทำบุญก็ช่วยกันโพลส์ให้เป็นกระทู้แนะนำด้วยนะค่ะ
    ภาค 1....
    กระทู้ได้โพสไว้ที่ชานเรือนแล้วนะค่ะ อยากให้ทุกคนไปบริจาคเสต็ม เซลล์กันนะค่ะ.......
    ภาค 1
    วันนี้ตอนนั่งทำงานอยู่ประมาณ 11.30 มีโทรศัพท์โทรมาหาเราบอกว่าโทรจากสภากาชาดไทย บอกว่าหลังจากที่เราทำการบริจาค เสต็มเซลล์ เอาไว้ ตอนนี้สเต็มเซลลืของเรา ได้ใกล้เคียงอยู่ 60% กับเด็กคนหนึ่งซึ่งกำลังป่วยหนัก และเค้าต้องการให้เราไปตรวจเช็คอีกทีว่ามีความเข้ากันได้แค่ใหน...วันนี้บ่าย 3 เราจะเข้าไปเจาะเลือดให้เค้าตรวจละเอียดอีกที แล้วรอผลประมาณเดือนหนึง ถึงจะทราบผล หากผลสามารถเข้ากันเราก็จะได้บริจาคช่วยเหลือเด็กคนนั้น ถ้าผลเป็นอย่างไรจะมาบอกข่าวถึงกระบวนการการบริจาคเสต็ม เซลล์ให้ฟังนะค่ะ
    ที่มาตั้งกระทู้ไม่ใช่ให้คนชื่นชมนะค่ะ แต่อยากบอกว่ารู้สึกดีใจอย่างบอกไม่ถูก ยิ่งรู้ว่าผู้ป่วยเป็นเด็กก็ยิ่งดีใจ เพราะตอนนี้คนที่พอจะช่วยได้มีแต่เราเท่านั้น ( ทางสภากาชาดเค้าบอก ว่าตอนนี้มีแค่คนเดียว ) ความรู้สึกอยากให้เสต็มเซลล์ของเราสามารถเข้ากับน้องเค้าได้ที่สุดเลย
    ปล.มามี๊รักเจ้าหมูจูเนียร์ที่สุดเลย

จากคุณ : Moo_junior - [ 20 พ.ค. 52 07:52:34 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com