Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ปั๊มน้ำมันโกง

ใครเคยเติมน้ำมันปั๊มที่สัญญลักษณ์อยู่บนฟ้า ถนนบางนาตราดขาออกเลยบุญถาวรไปหน่อยบ้าง  ผมได้ไปเติมเมื่อ อาทิตย์ที่แล้ว  บอกเด็กให้เติมเต็มถัง พอเติมเสร็จหัวปั๊มจ่ายขึ้นตัวเลข 908 บาท  จึงส่งบัตรเครดิทให้  ทางปั๊มจะรูดค่าน้ำมัน เป็นเงิน 1200 กว่า จำไม่ได้  ผมก็ไม่ยอมเด็กปั๊มจึงให้ผมไปคุยกับเจ้าของในมาร์ท  เจ้าของได้อธิบายว่า หัวปั๊มจ่ายน้ำมันมีปัญหา ต้องดูตัวเงินจากเครื่องที่ในมาร์ท ซึ่งเจ้าของบอกว่าเป็นเงิน 1200 กว่า ผมก็ไม่ยอมยืนยันจะจ่ายตามหัวปั๊มที่เราเห็น เจ้าของเขาพยายามจะอธิบายเกี่ยวกับปัญหาของหัวปั๊มเขา  แต่ผมบอกว่ามันไม่ใช่ปัญหาของผมและพิสูจน์ไม่ได้เถียงกันอยู่นานพอสมควร เขาบอกว่าถ้าผมไม่ให้เขาก็จะหักเงินส่วนต่างจากเด็กปั๊ม หาว่าผมมีเงินขับรถเงินแค่นี้ทำไม่ไม่ยอมจ่าย  ผมโมโหและมีธุระไม่อยากเสียเวลา จึงควักเงิน 1000 บาทวางไว้แล้วเดินออกไป  ใครจะไปเติมก็ให้ระวัง ขอยืนยันว่าเรื่องนี้เป็นความจริง

จากคุณ : bovie - [ 21 พ.ค. 52 08:54:49 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com