Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

* * Coffee Blended in South Korea ตอน ทริปชะโงกทัวร์ในกรุงโซล * *

หวัดดีครับ หลังจาำกที่ห่างหายจากการเที่ยวไปพักใหญ่ คราวนี้ผมได้ฤกษ์เดินทางอีกแล้ว ที่จริงทริปนี้ไม่ใช่ทริปหลักครับ เพราะว่าผมเดินทางมาเที่ยวที่อเมริกากับสายการบิน Asiana แล้ว ช่วงที่รอ transit กว่่า 10 ชั่วโมง ทางสายการบินมี ตัวเลือกให้ 2 อย่าง คือ แวะเข้าไปเที่ยวในเมืองโซล หรือไม่ก็นอนพักที่โรงแรม

แน่นอนว่าคนที่ชอบเที่ยวอย่างผม ก็ต้องเลือก City Tour อยู่แล้ว พร้อมแล้วก็ตามมาได้เลยนะครับ wink

PS1. ขอออกตัวไว้ก่อนว่าข้อมูลในทริปนี้ไม่แม่นอย่างมาเลย์ หรือฮ่องกงนะครับ (ที่ผ่านมาก็ไม่ค่อยแม่น แต่ทริปนี้หนักกว่า เอิ๊กๆ) ดังนั้น ใครจะใช้รีวิวนี้เป็นข้อมูลไปเที่ยวโซล คุณอาจจะคิดผิดครับ >.<

PS2. ขอขอบคุณ คุณ voz` สำหรับข้อมูลที่ให้กับผมว่า Asiana มี City Tour ให้ด้วย ทำให้ผมตัดสินใจเลือกสายการบินไม่ยากเลย แล้วก็คุณ Ta-hAo สำหรับข้อมูลเอเจนต์ขายตัวดีๆด้วยนะครับ

แก้ไขเมื่อ 21 พ.ค. 52 10:04:39

จากคุณ : Coffee Blended - [ 21 พ.ค. 52 09:45:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com