Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ทำไมต้องมาด่าผมด้วย...ผมไม่ได้ทำอะไรสักหน่อย

วันนี้ผมนั่งรถประจำทางสาย 29 มาจากจตุจักรน่ะครับ

ได้นั่งตรงด้านหน้าสามที่ที่หันหน้าเข้าหากัน ผมนั่งติดคนขับ

คนขับขับรถเทพมากๆ ผมนั่งเกร็งตูดจนเมื่อยเพราะหวาดเสียว

จนมาถึงป้ายที่ผมจะลง ผมก็ลุกขึ้นจะลงประตูด้านคนขับ มีคนกดปุ่มครั้งนึง

โดยที่ผมไม่ได้กด แต่พี่แกขับเหมือนจะไม่จอดอ่ะ ทั้งที่จะถึงป้ายแล้ว

แต่ผมรู้ว่าพี่เขาจะจอดนั่นแหละ เพราะอยู่ด้านหน้ามันเห็นว่าเขากำลังทำ

อะไร แต่คนข้างหลังเขาไม่เห็น เขาก็กลัวว่าคนขับจะไม่ได้ยิน ก็กดอีก

พี่เขาหงุดหงิดอะไรมาจากไหนไม่รู้ หันมาตะคอกใส่ผมลั่นรถว่า

"เมิงจะกดซ้ำหาเตี่ยอะไรของเมิง เดี๋ยวกุก็ไม่จอดให้ลงแมร่งเลย"

ผมอ้าปากค้า งงว่ามาด่าผมทำไม ยังไม่ได้ทำอะไรด้วยซ้ำ

"สันดาน แมร่ง พวกนี้ กวนส้นทีน" พี่เขามองหน้าผมเหมือนผมฆ่าข่มขืนใครมางั้น

แหละ จะเอาเรื่องให้ได้  เอาเข้าไปกะอีแค่คนกดกริ่งซ้ำ มัน

ทำให้โลกร้อน คนคลั่งได้ขนาดนี้เชียวหรือ

ตอนนั้นไม่รู้จะทำไง ได้แต่บอก "ขอโทษครับพี่" อย่างหงอ

ผมก้าวเท้าลงจากรถ เท้ายังไม่ทันถึงพื้นดีเลย พี่เขาก็ออกรถไปแล้ว หัว

เกือบทิ่ม

พอลงจากรถก็คิดเลยว่า ผมไปทำอะไรเขาอ่ะ ทำไมต้องมาว่ากันอย่างนี้

ด้วย เสียใจนิดหน่อย ก็ไม่ได้ทำ และก็ไม่เห็นว่าจะน่าโกรธตรงไหนกับเรื่อง

แค่นี้ เสียงกริ่งรถก็ไม่ได้ดังอะไรมากมาย ตดมดยังดังกว่านี้เลย

แล้วคนที่พี่เขาว่าน่ะ ก็เป็นผู้อุปการะคุณของพี่เขาน่ะ

คือ เรื่องเกิดตอนบ่าย แต่ตอนนี้ผมยังไม่ค่อยสบายใจเลย

อยากจะอธิบายก็ไม่ได้ อยากด่ากลับก็ด่าไม่เป็น

เลยมาเล่าให้ฟังในห้องนี้กันซะเลย

พรุ่งนี้คงไม่กล้าขึ้นสาย 29 อ่ะ รอสักพักก่อน กลัวโดนด่าอีก

*** แก้ไขคำผิดครับ

แก้ไขเมื่อ 22 พ.ค. 52 19:10:14

แก้ไขเมื่อ 22 พ.ค. 52 19:02:19

แก้ไขเมื่อ 22 พ.ค. 52 19:01:29

จากคุณ : ด.ช.ผไทกินไข่ทั้งเปลือก - [ 22 พ.ค. 52 18:57:07 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com