Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[แอบเคืองจากงานท่องเที่ยวไทย] พนักงานโรงแรมเครือ Absolute ที่โทรมา...

อยากจะเล่าเรื่องต่อไปนี้เพราะอยากสะท้อนความรู้สึกให้ฟังครับ...

เมื่อวานวันศุกร์ที่ 22 พ.ค. ประมาณเกือบเที่ยง พอดีผมกำลังยุ่งอยู่
    กับช่างที่มาซ่อมอุปกรณ์ที่บ้่าน ก็เดินไปโน่นมานี่รอบบ้าน วุ่นๆ อยู่
    พอดีได้ยินเสียงโทรศัพท์มือถือที่อยู่ในห้องนอนก็รีบวิ่งไปรับ
    โชว์เป็นเบอร์มือถือ 086306XXXX ขึ้นมา
    พอรับสายก็ได้ยินเสียงผู้หญิงพูดประมาณว่า...

"สวัสดีค่ะ คุณ ... ใช่ไหมคะ "

"ที่คุณได้ไปลงชื่อไว้ในงานท่องเที่ยวที่ศูนย์สิริกิตติ์กะเราน่ะค่ะ เราโทรมาจากเครือโรงแรม XXX นะคะ"
    (ผมฟังไม่ค่อยถนัด เพราะพูดเร็วมาก และเสียงไม่ชัด)
    ในใจก็นึก เอ...ไม่ได้ให้ชื่อไว้กะบูธไหนเลยนี่

แต่ด้วยความที่ผมกำลังติดพันคุยกะช่างอยู่ และจับใจความได้ว่าจะมาขายของ ผมก็เลยบอกไปว่าผมยุ่งอยู่ ยัังไม่สะดวกคุย เขาก็พูดกลับมาว่า

"งั้นจะให้โทรมาอีกที กี่โมงดีคะ ?"

ผมก็ตอบไปว่า... "แค่นี้ก่อนนะครับ แล้วค่อยโทรมาใหม่นะครับ"
    โดยไม่ได้บอกว่าจะให้โทรมากี่โมง เพราะจริงๆ ไม่อยากให้โทรมาอีก
    เพราะจำเรื่องไม่ได้ว่าไปให้ชื่อใครไว้

ประเด็นคือ... ทันทีที่วางสายไป ผมก็มาดูที่โทรศัพท์มือถือ
    เอ๊ะ...มี 3 Missed Call
    เป็นคนรู้จัก 1 อัน
    อีก 2 อันเป็นเบอร์ 086306XXXX นี่แหละ เวลาที่โทรมาก็คือ

ครั้งแรก... 11.06 น. (ไม่ได้รับ เพราะไม่ได้ยิน)
    ครั้งที่สอง... 11.08 น. (ไม่ได้รับ เพราะไม่ได้ยิน)
    ครั้งที่ 3...11.09 น. (ผมรับสาย)

ประมาณว่า กระหน่ำโทร...
    แอบคิดไปว่าถ้าไม่ได้รับครั้งที่สาม... จะโทรอีกไหมเนี่ย ?

เคยเจอประกันหรือบัตรเครดิตโทรมาเยอะเหมือนกันนะครับ แต่...
    ไม่เคยเจอโทรติดๆ กันแบบนี้ และส่วนใหญ่จะพูดจาน่าฟังกว่าด้วย...

OK ผ่านไปหลายชั่วโมง...จนลืมไปและผมก็ออกจากบ้านไป

ไปอ่านต่อด้านล่างนะครับ...

จากคุณ : marchmello - [ 23 พ.ค. 52 12:52:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com