Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

วิรันดา หัวหิน

ผมซื้อ package ทัวร์ของวิรันดา หัวหิน เป็นห้อง deluxe แบบ 3 วัน 2 คืน 2 คน ๆ ละ 4 พันกว่าบาท (แถมอาหารเช้า)
    ตอนซื้อดูรูปก็ว่ามันเจ๋งดี สวยดีอ่ะ ก็เลยซื้อกันไป 2 แบบ คือ deluxe กับ pool villa แล้วก็ไปกันเมื่อ 2 อาทิตย์ก่อน
    ไปถึงห้อง pool villa ผมว่าโอเคอ่ะ สวยดี สมราคา แต่ห้อง deluxe เนี่ยนิ ผิดหวังอย่างแรง เพราะอะไรเหรอครับ ?
    1) ห้องน้ำ shower gel, shampoo, washing gel หมดเกลี้ยง ตอนไปถึงว่จะอาบน้ำอาบท่าซะหน่อย ก็ไม่มีอะไรจะอาบ ดีว่าขนไปเองด้วย , พอโทรไปบอก reception ปรากฏว่ามาเติมให้ครับ แต่เติมไม่ถึงครึ่งขวดเลย (ขวดแบบกดปั้ม เซรามิค) สงสัยจะกลัวคนขโมยกลับมาใช้ที่บ้านมั้งครับ?
    2) โซฟาที่เป็นผ้า มีรอยด่างแบบเห็นได้ชัดมาก ทำไมไม่ทำความสะอาดซะก่อน หรือไม่ก็ยกออกไปเลยดีกว่า ทำให้ไม่กล้านั่งเลยครับ ..
    3) key card ที่ใช้เสียบห้อง , ผมใช้ไม่ได้ 2 ครั้งติดกัน คือวันแรกที่ไปว่ายน้ำกัน กับคืนที่สองหลังจากกินข้าวเย็นเสร็จ ก็ใช้ไม่ได้ - ซึ่งพนักงานอธิบายแค่ว่าสงสัยระบบรวน น่ากลัวไม่ครับพี่น้อง เกิดมีใครลองสุ่มไปเสียบ ๆ ห้องข้าง ๆ แล้วเปิดได้ ใครจะรับผิดชอบกับทรัพย์สินเราอ่ะ แต่ที่แย่กว่านั้นคืออะไร? พอผมลงไปถามครั้งที่ 2 ไม่มีคำพูดใดใดออกจากปากเจ้าหน้าที่เลย ไม่มีจริง ๆ ครับ แค่รับการ์ดจากมือผมไป แล้วก็หันไปติ๊กต๊อก 2 ที แล้วก็ส่งคืนมา ปากเธอไม่ได้อ้าเลยสักแอะ
    ที่เล่ามาทั้งหมด เป็นคุณจะไปเหยียบอีกเป็นครั้งที่ 2 มั้ยครับ ... ตอนแรกผมว่าจะไปนอนที่วิรันดาเชียงใหม่ เพราะเห็นเค้าว่าสวยนักสวยหนา แต่ตอนนี้สาบส่งเครือนี้แล้วครับ
    เข้าใจว่าเศรษฐกิจไม่ดี ต้องการกระตุ้นให้คนไทยเที่ยวไทย แต่ถ้าทำแบบนี้ ไทยที่ไหนจะเที่ยวไทยกัน หรือก่อนไปงานคงต้องมาเช็คเว็บบอร์ดก่อนอ่ะ

จากคุณ : kingbangna - [ 24 พ.ค. 52 11:36:47 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com