Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

รู้จัก Club Absolute กันไหมครับ พนักงานมารยามทรามมาก

รู้จัก Club Absolute กันไหมครับ  พนักงานมารยามทรามมาก

ก่อนหน้านี้ผมไปเดินห้างเซ็นทรัลบางนา บังเอิญได้มีคนมาขอให้กรอกแบบสอบถามเกี่ยวกับเรื่องการท่องเที่ยว
    ผมก็ได้ให้ข้อมูลเค้าไป ถัดมา
    เมื่อวันที่ 24 พค 52 ผมและแฟนได้รับเชิญให้เข้าร่วมรับฟังการ present ของ Club Absolute ณ.เช็นทรัลเวิร์ล ชั้น8 (เค้าโทรมา"เรียนเชิญ"นะครับ) โดนได้แจ้งกับผมในเบื้องต้นว่าเป็นการ present ประมาณ2ชั่วโมง โดยในชั่วโมงแรกเป็นการแนะนำโรงแรมในเครือ absolute ทั้งในและต่างประเทศ ชั่วโมงที่2 เป็นการแนะนำแพ๊คเกจเพิ่มเติมหรือการสัมครเป็นเมมเบอร์ โดยที่หากไม่สนใจสมัครเป็นเมมเบอร์ก็สามารถรับบัตรกำนัลที่พักฟรี 4วัน3คืน ในโรงแรมในเครือของเค้า มี ภูเก็ต สมุย พัทยา โดยที่ไม่การบังคับให้สมัครแต่อย่างใด
    ผมและแฟนจึงได้เดินทางเข้าไปฟัง
    โดยในเนื้อหาที่ present มาก็เป็นอย่างที่เค้าได้แจ้งไว้เบื้องต้นแล้วจริงๆ (แต่ใช้เวลาเกินจากที่แจ้งไว้ประมาณ1ชั่วโมง) โดยพนักงานที่ทำหน้าที่บรรยายให้ผมและแฟนฟังนั้นก็มีอุปนิสัยที่ดีมีมารยาทที่ดีและดูมีความตั้งใจจะบรรยายให้ฟังอย่างมาก แต่เมื่อจบการบรรยายทั้งสองส่วนเค้าก็จะขอพูดคุยเกี่ยวกับเรื่องของการสมัครเมมเบอร์ ซึ่งได้แจ้งไว้ก่อนแล้วว่าถ้าไม่สนใจสมัครก็รับบัตรกำนัลแล้วกลับได้
    โดยน้องพนักงานเค้าแจ้งรายละเอียดตามนี้ครับ
    เมมเบอร์สำหรับสองท่าน
    เข้าพักกับโรงแรมในเครือ ทั่วโลก เป็นโรงแรมระดับ 4-5ดาว
    เป็นห้องสูทสำหรับเมมเบอร์เท่านั้น ไม่เปิดให้บุคคลทั่วไปเข้าพัก
    (ผมดูในรูปก็น่าจะประมาณห้องพักสุดหรูของโรงแรมระดับ5ดาวน่ะแหละครับ)
    ใน1ปีพักได้7วัน สามารถสะสมได้ สามารถโอนให้คนอื่นได้
    ระยะเวลาการเป็นเมมเบอร์ 40ปี!!!!! *-*   , ..., ....ฯลฯ
    รายละเอียดหลักๆประมาณนี้
    แล้วเค้าถามผมว่ารายละเอียดแบบนี้คิดว่าราคาประมาณเท่าไหร่?
    ด้วยความจริงครับ ผมไม่ใช่คนที่ท่องเที่ยวมากเท่าไหร่ แต่เราทำงานมาพอสมควร มีเงินเก็บพอสมควร ผมก็เริ่มสนใจอยากท่องเที่ยวบ้าง
    ด้วยความที่ยังอ่อนต่อเรื่องท่องเที่ยว ผมจึงตอบว่า 150,000 บาทมั้ง (หนึ่งแสนห้าหมื่นบาท) แล้วน้องพนักงานก็บอกว่าเรื่องราคาเค้าไม่สามารถบอกเองได้
    ต้องเรียกหัวหน้ามาบอก (งงครับ ไมบอกไม่ได้)
    เค้าก็เรียกหัวหน้า1มาพร้อมกับบอกหัวหน้า1ว่าได้ชี้แจงเรื่องอื่นๆหมดแล้ว ทางหัวหน้า1ก็ถามผมมาว่ามีข้อสงสัยอะไรไหม
    ผมก็บอกว่าไม่
    แล้วน้องพนักกงานก็แจ้งหัวหน้า1ว่า พี่เค้าประมาณค่าใช้จ่ายการสมัครเป็นเมมเบอร์ประมาณ 150,000 บาทครับ
    หัวหน้า1ก็พูดว่า "ถ้ามีเงินแค่แสนห้าก็กลับบ้านเถอะครับ" แล้วก็ลุกออกไปเลย (มารยาททรามมากครับ ทั้งๆที่ให้ผมกรอกแบบสอบถามแล้วเชิญผมมาแท้ๆ) แล้วผมก็ถามน้องพนักงานว่าแล้วค่าเมมเบอร์เท่าไหร่ น้องเค้าก็ต้องเรียกหัวหน้า2มาบอกราคา
    พอหัวหน้า2มาเค้าก็เอาใบราคามาให้ดู
    ราคาเมมเบอร์ 780,000 บาทครับ สนใจไหมครับกับสิทธิ์พิเศษมากขนาดนี้และราคานี้ (และต้องมีค่าบำรุงรายปีอีกปีละ 16,000 บาท) ถ้าสนใจต้องชำระวันนี้เลย50%แล้วที่เหลือนำมาชำระภายใน2วัน ถ้าไม่รับสิทธิ์วันนี้ จะไม่ได้ราคานี้แล้ว
    ผมก็ตอบแบบแบ่งรับแบ่งสู้ว่า ผมก็ว่ามันคุ้มนะแต่ผมคงไม่สมัครหรอก เพราะมันเป็นระยะยาวเกินไป (40ปีครับ มีอะไรรับประกันครับว่าเค้าจะไม่เบี้ยวผม เงินตั้ง7.8แสน ใช้ได้ปีละ7วันเอง ต้องใช้เวลากี่ปีถึงจะใช้สิทธิ์คุ้มค่า แล้วถ้าโรมแรมบางแห่งเค้าถูกเทคโอเวอร์เปลี่ยนมือเจ้าของกิจการไปเป็นกลุ่มทุนอื่นล่ะครับ) ถ้าเป็นแบบระยะสั้นให้ลองใช้ก่อนถ้าติดใจก็ค่อยสมัครก็น่าจะดีกว่านะ
    หัวหน้า2ก็บอกว่าเคยมีแบบ 3ปี หรือ 5ปี ราคา 77,000 บาท แต่เปิดได้แค่3วันคนก็แห่มาสมัครกันจนเต็ม ถ้าสนใจต้องรอแฟ็กซ์จากทางสเปนยืนยันว่าจะอนุญาตให้เปิดเมมเบอร์ 3ปีหรือ5ปีไหม
    แฟนผมเค้าเบื่อแล้วครับ เค้าก็บอกว่าถ้างั้นไม่เป็นไรคะ เรายังไม่พร้อม ไว้โอกาสหน้าดีกว่าคะ
    หัวหน้า2 ก็โชว์ทรามอีกแล้วครับ บอกว่าทางเราไม่ได้เรียนเชิญพี่ผู้หญิงครับ ทางเราเรียนเชิญพี่ผู้ชายครับ (กวนต.......นไหมครับ ผมบอกแต่แรกแล้วว่าเราเป้นแฟนกันแล้วก็บอกแล้วว่าถ้าสมัครก็เป็นเมมเบอร์ประเภทสำหรับสองท่าน เอาสมองส่วนไหนมาคิดครับ พูดจาแบบนี้ มารยาทระดับเกรียนเทพเลย)
    แฟนผมเลยบอกว่างั้นก็กลับพร้อมกับไม่เอาบัตรกำนัลอะไรนั่นหรอก
    หัวหน้า2ยังพูดด้วยมารยาทเกรียนๆอีกว่า ไม่สนใจแล้วถามทำไมเรื่องเมมเบอร์3ปี 5ปี ..คิดแล้วไม่สมัครหรอก พร้อมกับทำกิริยาเหมือนกับจะไล่ผมกลับๆไป

ขอโทษทีเถอะครับ คุณ Club Absolute
    ถ้าคุณมีสมองกรุณาเรื่องต้นใช้สมองคิดดีๆนะครับ
    เริ่มแรกเลย คุณให้ผมกรอกแบบสอบถามก่อนซึ่งมีให้กรอกรายได้ด้วยครับ
    คุณควรจะกรองเอาเฉพาะคนที่คุณคิดว่าเค้ามีรายได้มากพอที่จะยอมเสียเงินเกือบแปดแสนอย่างรวดเร็วในเวลา2-3วันสิครับ
    จะเป้นระดับไฮโซหรือ CEO ที่ไหนก็แล้วแต่
    เลือกโทรไปเชิญเฉพาะคนระดับนี้มาสิครับ
    แล้วถามจริงๆเถอะครับคนที่จะจ่ายเงินเกือบแปดแสนด้วยระยะเวลาตัดสินใจแบบนั้นน่ะ เค้าคงจะสนใจคุยกับคนระดับพวกคุณหรอกครับ ถ้าเค้าสนใจเค้าคงคุยกับคนระดับเดียวกันล่ะครับ
    คุณคงต้องให้ระดับ MD มาคุยกับเค้าเพื่อให้ลูกค้าเกิดความมั่นใจในระยะเวลา40ปีน่ะครับ ใช้ได้ปีละ7วัน (มีใครสนใจซื้อประกันกับบริษัทที่เรายังไม่รู้จัก ด้วยเงิน 7.8แสนไหมครับ ^-^ถ้ามีก็มาซื้อประกันกับผมได้นะครับ ^-^ จริงไหมครับเราคงซื้อกับบริษัทประกันที่มีแบรนด์ที่ตัวเราเองรู้จักและมั่นใจ)
    สุดท้ายแล้วถึงใครจะไม่สนใจซื้อเมมเบอร์ของคุณ
    คุณก็ควรจะรักษามารยาทที่ดีด้วยครับ
    ผมไม่อยากจะเชื่อเลยครับว่าคนที่ทำงานเกี่ยวกับการท่องเที่ยวและโรงแรม(ระดับ5ดาวเชียว) จะมีมารยาทกันอย่างนี้

ตอนท้ายพอผมออกมาน้องพนักงานก็รีบตามออกมาเอาบัตรกำนัลให้ผม
    ผมก็รับไว้เพราะไม่อยากให้น้องเค้าถูกตำหนิ
    แล้วแฟนผมก็บอกให้เอาทิ้งซะ
    ตอนเราเดินออกมาเราออกมาพร้อมกับคุณลุงและคุณป้าคู่หนึ่งที่เข้าไปฟังบรรยายเหมือนกันแต่ฟังกับพนักงานคนอื่น
    พร้อมกับได้พูดคุยเรื่องราวที่เกิดขึ้น
    เค้าก็บอกผมว่าของเค้าบอกแต่แรกเลยว่าไม่เอาแล้วบอกว่าถ้าทำแบบนี้กับเค้า เค้าจะฉีกทิ้งต่อหน้าเลย
    ( -_-" เสียดายครับที่ไมได้ฉีกทิ้งต่อหน้ามัน)

ใครที่กำลังจะไปฟัง present แบบผมก็ระวังไว้นะครับ
    ลองอ่านในเงื่อนไขของการเข้าพักที่ผมสแกนแนบมานี้
    ก็มีการ present ที่โรงแรมที่เราเข้าพักอีก2ชั่วโมง (ถ้าไม่ฟังต้องจ่ายราคาเต็ม)
    ผมว่าถ้าไปพักแล้วไปฟัง present แล้วสุดท้ายไม่ซื้อเมมเบอร์มันสงสัยจะถูกไล่ออกจากโรงแรมแน่ๆเลยครับ

จากคุณ : annboy - [ 29 พ.ค. 52 00:39:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com