Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

รักหมานะ แต่อันนี้พี่ขอ

ออกตัวก่อนเลยว่า ผมก็เป็นคนรักหมานะครับ ที่บ้านก็เลี้ยงไว้ แต่ไม่เคยพาไปพักโรงแรม คือถ้าพาไปก็จะเป็นเฉพาะบ้านพักของครอบครัว

ผมเป็นคนเล่นกับมันได้ แต่ไม่ได้ใส่ใจเลี้ยงดูมันมาก เพราะน้องชายจะเป็นคนดูแล

ประเด็นมันอยู่ที่

คนรักหมาบางคน พาสุนัขไปร้านอาหารนี่สิครับ

พาไปโรงแรมไม่เท่าไหร่นะครับ ในกรณีที่โรงแรมอนุญาต

แต่ร้านอาหารเนี่ย ผมไม่เข้าใจจริงๆ เคยคิดนานแล้วว่า ถ้าเจอจะทำอย่างไร

แล้วก็เป็นจริงๆครับ

เมื่อต้นเดือนไปหัวหินกับแฟนมา

ทานข้าวเย็นกันที่ร้านอาหารแห่งหนึ่ง ก็สั่งอาหารกันไป ปลากระพงนึ่งมะนาว กุ้งเผา กรรเชียงปู บลา บลา

ก้นั่งรอๆ กัน

ทันใดนั้น ก็มีชายหญิง คู่หนึ่ง อายุประมาณ 20+ ไม่เกิน 30 เดินเข้ามา หย่อนตัวนั่งลงโต๊ะข้างๆเรา

แต่งตัว หน้าตาดูดีครับ เดินจูงสุนัขมาพันธุ์หนึ่ง

ผมก็ เอาแล้ว มองหน้าแฟน คือถ้าผูกไว้เฉยๆ ไม่เท่าไหร่ แต่นี่เล่นเอาขึ้นมาวางบนโต๊ะอาหารครับ

แล้วสุนัขเขาก็เห่า เสียงดังใหญ่ คนในร้านก็เริ่ม มองๆ แล้ว เท่านั้นไม่พอ

ผมก็ข่มใจแล้วว่า เอาน่า มาพักผ่อน ก้มหน้าก้มตากินข้าวไป แต่ดันหันไปมองเห็น เจ้าของสุนัข ปล่อยให้สุนัขของตัวเองทานอาหารจากจาน หน้าตาเฉย

คือแบบ ทานไม่ลงครับ พาลคิดไปว่า ก่อนหน้านี้จะมีหมามากินข้าวจานที่กุเคยกินมั๊ยเนี่ย

ร้านก็ไม่ห้ามเลยครับ เจ้าของก็ไม่มีสามัญสำนึกเอาซะเลย ว่า คนอื่นมาทานอาหาร ร้านนี้สร้างไว้ให้คนทานอย่างเดียว

ขอร้องละครับ ใครไปเที่ยวไหนอย่าคิดแต่เพียงว่า ไม่เป็นไร มาพักผ่อน น้องหมาชั้นสะอาด แต่ในร้านอาหารเนี่ย ผมรู้สึกว่าจะเป็นการรบกวนจิตใจคนอื่นเกินไปครับ

ขอโทษคนรักหมาด้วยครับ

จากคุณ : P Lloyd - [ 31 พ.ค. 52 23:56:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com