Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

--กลับมาจากเกาะนางยวนแล้วจ้า--

เดินทางไปเมื่อคืนวันพฤหัสที่28พค52 (ก่อนไปก็มาตั้งกระทู้บอกว่าจะเดินทางและน้า) และเมื่อคืนเดินทางกลับมาถึงกทมเวลาประมาณ2ทุ่มกว่า เช้านี้เลยมาแจ้งเพื่อนๆบีพีว่าหนูมาถึงแล้วนะคะ

ช่วงนี้ฝนตกในกทมมากมาย ก่อนไปกลัวมาก แต่จะบอกว่า เมื่อเสาอาทิตย์ที่ผ่านมา เกาะนางยวนฟ้าใสไม่มีฝนนะคะ ดำน้ำรอบเกาะเต่าก็ไม่มีปัญหา แค่อาจคลื่นลมแรงนิดหน่อย ว่ายน้ำแทบตายทำไมมันอยู่กับที่-*-

ตอนนี้เกาะนางยวนน้ำอาจน้อยไปหน่อย ถ่ายรูปออกมาเลยรู้สึกว่าทำไมนางยวนรอบนี้ทะเลมานแหวกเยอะเกิ๊น ไม่เหมือนก่อนหน้านี้ที่เพื่อนๆมารีวิวไว้ แต่ก็สวยไปอีกแบบค่ะ (ขอถามหน่อย เกาะนางยวนที่น้ำเต็มๆแหวกน้อยๆนี่เพื่อนๆไปกันเดือนอะไรคะ)

ตอนนี้ใครที่กำลังจะไปเกาะนางยวน หนิงจะบอกว่า ช่วง6.00-7.30ตอนเช้าหน้าหาด เพื่อนๆจะพบกับฉลามครีบดำนะคะ เค้าจะว่ายน้ำมาทักทาย หนิงไปเจอทั้ง2วันเลย เค้าไม่กลัวคนด้วย ตอนแรกลงน้ำไปครึ่งแข็งก็เอ๊ะเงาอะไรดำๆว่ายมาหา(นึกว่าจะว่ายมางับขา) แต่เขาไม่ทำไรเรานะคะ ถ้าเงียบๆเค้าจะมาใกล้ๆเราเลย มีประมาณ6ตัว ตื่นเต้นมากเลย

แวะมาบอกแค่นี้ก่อน ไว้ย่อรูปเสร็จแล้ว จะนำภาพทั้งหมดมารีวิวนะคะ

ปล. รูปที่ลงให้ดูนี้แค่ย่อนะคะ ไม่ได้ปรับสีเลยไฟล์ดิบจากกล้องนะคะสีสันยังไม่สดใสเท่าไหร่ไว้ดูอีกทีตอนรีวิวนะจ๊ะ

จากคุณ : pinksoda - [ 1 มิ.ย. 52 11:46:30 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com