Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

SSAR คืออะไร

สวัสดีครับ เพื่อนๆห้อง Scuba เห็นการรวมตัวกันจัดตั้ง ชมรมนักดำน้ำอาสากู้ภัยทางทะเล แล้วน่าปลื้มใจ ผมเป็นคนนึงที่ได้ผ่านการฝึกอบรม SSAR ในระดับเบื้องต้น 8วัน 7คืน และระดับสูง 5วัน 4คืน จากหน่วยสงครามพิเศษทางเรือและสภากาชาดไทย อยากจะเอาประสบการณ์ในการฝึกอบรมมาแชร์ให้เพื่อนๆ เผื่อจะเป็นแนวทางในการจัดตั้ง ชมรมนักดำน้ำอาสากู้ภัยทางทะเล ต่อไป ในส่วนของผมตอนนี้พยายามประสานงานสมาชิก SSAR เพื่อเข้าร่วมในการจัดตั้งชมรมในครั้งนี้ ถ้าผมได้จำนวนสมาชิกที่แน่นอนผมจะแจ้ง ผ่านไปทางพี่คนใต้ใจดี นะครับ พวกเราชาว SSAR ยินดีที่จะให้ความช่วยเหลือชมรมในทุกรูปแบบที่พวกเราสามารถทำได้นะครับ  วันนี้ผมจะมาอธิบายให้ในกระทู้นี้แหละครับว่า SSAR คือหลักสูตรอะไร  ติดตามชมกันได้แล้วครับท่าน

จากคุณ : darasamuth_hiso - [ 2 มิ.ย. 52 08:48:52 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com