Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เซ็งกับ Taxi มิเตอร์ที่สนามบินสุวรรณภูมิ มากค่ะ ขอระบาย ใหนว่าแก้ปัญหาแล้วไงค่ะ

สวัสดีค่ะ  ขอระบาย หน่อยนะค่ะ เจอปัญหาทั้งเราและทั้งน้าสาวเลยค่ะ

ของเราเองเจอมาเมื่อเช้า หมาด ๆ  นั่งเครื่องบิน ไปลงที่สุวรรณภูมิ ไปใช้บริการ Taxiมิเตอร์ ที่สนามบินวุวรรณภูมิ   เราบอกเจ้าหน้าที่คนที่เก็บตังค์ว่า  ไปลง  ตรง แถวรามคำแหง 150  เจ้าหน้าที่ก็พูดจากปกติ  

แต่พอมาขึ้นรถ taxiนี่แหละค่ะ  เราบอกเค้าว่าไปลงรามคำแหง 150 ให้ไปใช้เส้น ร่มเกล้า  คนขับมีสีหน้าทันที  เค้าหันมาบอกเราว่า คิดว่าไปลงตรงหน้า ม.ราม  ที่แท้ตรงแถวรามคำแหง 150 นี่เอง  ใกล้ไป ได้ไม่คุ้ม  

เรางงเลย เลยถามว่านี่เป็นหน้าที่ของคุณที่ต้องบริการนะค่ะ  จะเกี่ยงสถานที่ไม่ได้  เท่านั้นแหละค่ะ  คนขับมีอาการ ขับรถ แบบเป๋ไปไปมา ทำหน้าตากวนมาก  

เหตุการณ์ครั้งที่ 2  น้าสาวเรา

ใช้บริการ taxi มิเตอร์ของทางสนามบิน   น้าสาวเราจะไปลง ที่ลำลูกกาคลอง 6  คนขับรถ taxi ก็ขับรถออกจากสนามบินปกติ แต่จู่ ๆ คนขับดันมาบอกว่า  ลำลูกกาคลอง 6 อยู่นอกเขตบริการไม่สามารถส่งได้  แล้วก็จอดรถปล่อยน้าสาวเราลงกลางทางเลยค่ะ  

แต่โชคดีที่ทั้งเราและน้าสาวจดชื่อกับทะเบียนรถไว้หมดแล้วค่ะ จะแจ้งเรื่องไปยังหน่วยงานที่เกี่วข้องทราบ

เจอเหตุการณ์แบบนี้ทำให้เกิดคำถามว่า คราวก่อนก็เกิดปัญหาแบบนี้ครั้งนึงแล้วนี่ ทำไมยังไม่แก้ไขอีกเหรอ  แบบนี้คนที่รับกรรมคือ ประชาชนอย่างเรานี่แหละ

จากคุณ : ajstar - [ 7 มิ.ย. 52 14:45:36 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com