Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

'ตัวคนเดียว - เที่ยวพะงัน - วันฟูลมูน'

สวัสดีจ้าชาว blue planet
    ผมพึ่งกลับมาจากเกาะพะงันสดๆร้อนๆ เมื่อคืนวานนี้เอง

และเนื่องจาก 3-4 เดือนที่ผ่านมานี้ เวลาผมวางแผนจะไปเที่ยวที่ไหนไม่ว่า "เกาะล้าน", "หัวหิน", "เกาะเสม็ด", "เกาะเต่า" และ "เกาะพะงัน" ก็มักจะแวะเข้ามาหาข้อมูลในนี้แหละ และก็ได้อะไรกลับมาไม่น้อย
    กระผมก็เลยอยากจะนำเรื่องราวมาแบ่งปันเพื่อเป็นการตอบแทน พร้อมกับอัพเดทข้อมูลเกี่ยวกับเกาะพะงันไปในตัวด้วย

เรื่องของผมอาจจะไม่ตื่นเต้นหวือหวา แต่ก็ถือว่าเป็นประสบการณ์ของนักท่องเที่ยวงบน้อยเท้าเปล่าคนหนึ่ง ซึ่งผมเชื่อว่าเวลาแต่ละคนไปท่องเที่ยวในที่หนึ่งที่เดียวกัน เราก็คงจะมีมุมมอง, ประสบการณ์ และเรื่องเล่าไม่เหมือนกันไปทั้งหมดหรอก

และสำหรับท่านใดที่มีคำถาม ก็ถามไถ่กันมาได้นะครับ ถ้าผมพอรู้จะตอบให้ครับ ^ ^

แก้ไขเมื่อ 10 มิ.ย. 52 16:54:09

จากคุณ : albertpotjes - [ 10 มิ.ย. 52 16:52:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com