Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

*****ยอมโดนว่าไม่มีน้ำใจ****ที่ไม่รับโหลดของคนอื่นใส่ในกระเป๋าเรา

เรื่องทั้งเรื่องเกิดจากในช่วงเดินทางกลับจากฮ่องกงที่สนามบินพอดีไปเจอพี่ที่เห็นเจ้าของคนไทย Guest House หนึ่งพอเจอเราเค้าก็ถามเราว่า

"พอดีญาติพี่กระเป๋าเค้าน้ำหนักเกินแล้ว พี่จะขอฝากของใส่ในกระเป๋าเราด้วยได้ไหม น้ำหนักเกินหรือเปล่า"

เรารีบตอบทันที โดยไม่ต้องคิดมาก

"กระเป๋าผม น้ำหนักพอดีครับ ขอโทษด้วยใส่ไม่ได้"

ที่เราต้องทำเช่นนี้เราคิดว่าเราไม่อยากเอาชีวิตเราไม่เสี่ยงด้วยเพราะของเราก็ไม่รู้ว่าเป็นอะไร ใส่ไปเผื่อโดยขึ้นมา เราเลยตัดบทไปเลย

และอีกอย่างถึงแม้ เค้าจะเป็นเจ้าของ Guest House  ที่เราไปพักแต่เราไปถึงไม่เคยเจอหน้าเค้าเลย ยังไม่ทันเที่ยงก็ให้เราเอาของออกจากห้อง ไปไว้หน้าห้อง จนถึงวันกลับเราต้องเอาเงินมัดจำคืน 1000 บาทเพราะพอเราไปถึงแม่บ้านก็ขอเก็บเงินค้าที่พักเลยส่วนมัดจำให้เอากับเจ้าของเอง

พอโทรไปหาเจ้าของตอนเราจะกลับเพราะจะเอาเงินคืน ยังงบอกอีกว่าให้เราเดินมาเอาเงินที่ห้องเค้าด้วยเพราะเค้าไม่ว่างจะเดินเอาไปให้

*********ถ้าเป็นคุณจะให้เค้าฝากของไหม*******************

มาเพิ่มเติมเนื้อหา เค้ายังบอกว่าไม่ต้องกลัว ไม่มีไร ฝากของนิดหน่อย เค้าบอกว่าของญาติเค้าน้ำหนักเต็มแล้วไม่อยากจ่ายเพิ่ม ดูเค้าพูดดิ

พอพูดเสร็จญาติเค้าผู้ชาย ก็รีบเดินมาที่รถเข็นผมแล้วยกกระเป็ผมขึ้นดูบอกว่าคงยังไม่ถึง 15 โล

ผมจึงรีบบอกไปเลยว่าพี่ๆ มีอีกใบครบพอดี 15 โล เค้าเลยรีบเดินออกและพูว่าไม่เป็นไร

ขอบคุณทุกๆ คำเห็นมากครับ

และอยากจะฝากบอกทุกท่านว่าอย่าไปฝากของกับคนที่ไม่รู้จักเลยครับ ท่านมีเงินซื้อตั๋วเครื่องบิน มีเงินเที่ยว

**********เหตุใด ท่านถึงไม่ยอมจ่ายเงินเพิ่มค่าน้ำหนักของที่ท่านซื้อมาเองหล่ะ*****************

แก้ไขเมื่อ 11 มิ.ย. 52 09:45:47

จากคุณ : ตายิ้ม - [ 10 มิ.ย. 52 16:56:14 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com