Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

รบกวนเซียนญี่ปุ่น ดูโปรแกรมให้หน่อยค่ะ

กำลังจะเดินทางไปญี่ปุ่นค่ะ หลังจากทำการบ้านมานาน พร้อมกับเอกสารที่พิมพ์มาปึกใหญ่...ก็ได้โปรแกรมแบบคร่าวๆ ค่ะ เป็นคนชอบเที่ยวในเมือง อยากไปต่างจังหวัดหรือว่าเมืองโบราณเช่นกันคะ แต่กำลังคิดดูอยู่

รบกวนดูให้หน่อยน่ะค่ะ ถ้ามีคำแนะนำเชิญไ้ด้เลยเต็มที่น่ะค่ะ อยากไปเที่ยวโตเกียวแล้วไปครบทุกที่ที่ควรไป จะได้ถ่ายรูปมาแล้วไม่เสียใจว่า....เราไปโตเกียวมาแล้วนะ ประมาณนั้นค่ะ ^_^

@ ศุกร์ 26 มิย 09 บินถึงญี่ปุ่นเวลา 15.00

@ เสาร์ 27 มิย 09 โปรแกรมวันนี้คือ Shibuya, Shinjuku, Daikanyama, Harajuku, Odaiba

@ อาทิตย์28 มิย 09 โปรแกรมวันนี้คือ Imperial Palace, สะพานนิจูบาริ, Ueno, Akihabara, Ikebukuro

@ จันทร์ 29 มิย 09 โปรแกรมวันนี้คือ ตลาดปลา Tsukiji Jou-gai Shijo, Asakusa, Nagamize, Hozomon gate, Roppongi, Tokyo Tower

@ อังคาร 30 มิย 09 โปรแกรมวันนี้คือ Ginza, บ่ายว่างอยู่ค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

@ พุธ 1 กค 09 โปรแกรมวันนี้คือ Tokyo Disney Sea (หรือว่า Disneyland ดีกว่าค่ะ) อันที่จริงอยากไปดูสัตว์ทะเลแบบ aquarium หน่ะค่ะ แต่ไม่ทราบว่าเป็นที่ไหนดี

@ พฤหัส 2 กค 09 บินกลับกรุงเทพค่ะ

ไม่ทราบว่าแน่นไปไหมค่ะ แล้วถ้าซื้อ Tokyo Metro 2 days สัก 2 ใบจะคุ้มไหมค่ะ (ถ้าแนะนำที่กินด้วยจะดีมากๆ เลยค่ะ)

กำลังคิดอยู่ว่าจะไป hakone แต่คิดว่าที่ไปเป็นช่วงหน้าฝนกลัวว่าจะติดฝน ไม่ได้ไปไหนค่ะ เพื่อนๆ คิดว่าไปดีไหมค่ะช่วงมิถุนานี้ค่ะ

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าเลยน่ะค่ะ

จากคุณ : Moo VS Chang - [ 10 มิ.ย. 52 20:06:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com