Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

รีวิวย่าน ไชน่าทาวน์ ประเทศสิงคโปร์ ค่ะ

เอ่อ...ไม่รู้ว่าใช่คำว่าริวิวจะถูกมั้ย เพราะว่าไม่ได้ถ่ายอะไรมาเท่าไหร่ แล้ว ไอ้ที่ๆ เค้าแวะกัน อุ๊ก็ไม่ได้แวะค่ะ เพราะไม่มีเวลาอยู่ที่นี่นาน  มีคิวต้องไปจูบปากเมอร์ไลอ้อนอีก  ไหนจะน้ำพุอีก....

ซึ่งเราไปถึงย่านไชน่าทาวน์ เกือบ 5 โมงเย็นแล้ว คุณน้า ญาติของเพื่อนก็สาละวนอยู่กับการซื้อของฝาก พวกพวงกุญแจอะไรเงี้ยค่ะ เราก็เลยต้องยืนรอแถวหน้าร้าน แทนที่จะได้ไปดูผังเมือง ดูสถานที่อะไรที่ลิสไว้  ต้องรอขาช้อปเค้าทำธุระค่ะ

ถ้างั้นก็ดูรูปเพลินๆ แล้วกันนะคะ มุมซ้ำบ้างไม่ซ้ำบ้างค่ะ
    แต่อย่าถามว่าเรียกว่าอะไรนะคะ ถ้าอยากรู้ให้ไปถามคุณทองเอก กะคุณ  kizz_j ค่ะ อิชั้นความจำสั้น 5555+

จากคุณ : สไปเดอร์แมว - [ 11 มิ.ย. 52 13:55:41 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com