Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ตั้งเตาเม้าท์แขก(ผู้มีพระคุณ)กันดีกว่าค่ะ

หลังจากเมื่อคืนไปเปิดกระทู้หาคนทำงานโรงแรม กระทู้ขอเชิญได้ทุกสายอาชีพบริการนะจ๊ะ ไม่ว่าจะเป็นแอร์ สจ๊วต พนง.โรงแรม เสิร์ฟได้หมดจ้า
    ก่อนอื่นขอออกตัวล้อฟรีเลยว่า ไม่ได้ต้องการลบหลู่ดูหมิ่นแขกผู้มีพระคุณทั้งหลาย เพียงแต่อยากมาแชร์ประสบการ์กันเท่านั้นเอง อย่างโรงแรมเราตอนนี้จะเป็น Middle East Season สำหรับเพื่อนๆคนอื่นเราไม่รู้ว่าชอบแขกแนวนี้หรือเปล่า แต่เราชอบมากเมื่อก่อนเห็นแขกพวกนี้จะมองพี่แกเป็นก่อการร้ายทุกที ด้วยหน้าตาของพี่แก แต่จริงๆแล้วแขกอาหรับใจดีมาก แต่ติดขี้โวยวายนิดหน่อย เพื่อนๆที่ทำงานโรงแรมเคยเจอมั้ยค่ะ เวลามาเนี่ยพี่แกจะมากันทั้งตระกูล และที่สำคัญขอห้องติดกันทุกบ้านเลยค่ะ และถ้าไม่มีคำเดียวที่เพื่อนๆจะได้ยินคือ Why why why ตอนแรกคิดว่ารัฐบาลบ้านพี่แกสอนภาษาอังกฤษมาคำเดียวหรือไงหว่า แต่จริงๆเค้าพูดได้เยอะนะ จะยุ่งยากตอนเช็กอิน พอเช็คอินเสร็จก้จบ อยู่กันเป็นอาทิตย์ไม่มีcomplainซักแอะ ที่สำคัญทิปหนักค่ะ เราเคยได้เป็นหลักหมื่นหลายครั้งอยู่ น้ำหอมนี่ได้เยอะมาก บางคนจะcheck out นี่แจกตั้งแต่บนฟลอร์ ยันยามโบกรถ เมื่อเดือนก่อนจะมีแขกประจำ ทิปหนักด้วยมาเช็คอิน พนักงานทุกคนนี่ยืนรอต้อนรับเลยค่ะ แล้วตอนนั้นดันมีรัฐมนตรีประจำกระทรวงหนึ่งมา เค้าคงงงว่าทำไมพนง. มายืนต้อนรับเต็มไปหมด อิอิเปล่าหรอกค่ะท่าน รอรับลุงทิป ส่วนแขกที่ต้องใช้ความพยายามอย่างสูงในการให้บริการนี่ต้องพี่โรตีเลยค่ะ พี่พวกนี้มักจะมาไฟลต์เช้า อีนี่ไม่ช่ายความผิดช้านนะจ๊ะนาย ไฟลต์ชั้นมันเช้าแล้วอีนี่ก็บินมาเหนือ่ยมาตั้ง 4 ช้วโมง อีนี่อยากพักผ่อน อีนี่เข้าใจว่าจองห้องไม่รวมอาหารเช้า แต่ขอฟรีได้มั้ย ขอห้องสวีตฟรีได้ไหม อะไรที่ได้ฟรีขอหมด ขอแค่นี้ทำไมไม่ได้แล้วก็ส่ายหัวด๊อกแด๊ก เดินจากไปรอห้องเลยค่ะลุง นี่มันยังตีห้าอยู่เลย แต่ยังไงก็ขอขอบพระคุณที่พี่อุตส่าห์เลือกมาพักกับฉานนะจ๊ะน๋าย แต่แขกที่สุภาพนี่ยกให้ญี่ปุ่นเลยค่ะ น่ารักยิ่งพวกวัยรุ่น วัยทำงาน เป็นเพื่อนมาเที่ยวกันยิ่งน่ารัก เวลาเล่าอะไรให้พี่แกฟังจะทำหน้าทำตาตื่นเต้นตลอด แต่กว่าจะลาจากกันได้โค้งกันจนเมื่อย โอ้ยมีอีกเป็นกะตั่กค่ะ เล่าสามวันไม่หมด เพื่อนๆมีอะไรฮาๆ หรือเกร็ดความรู้อะไรมาแชร์กันแก้เครียดก็ได้นะคะ เอ้ะ นี่เราเก็บกดอะไรหรือเปล่า

จากคุณ : เข็นครกลงภูเขา - [ 12 มิ.ย. 52 18:05:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com