Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

จะไปเที่ยวอินเดีย-แคชเมียร์ ต้องเตรียมตัวเตรียมใจยังไงบ้างคะ เพื่อนๆ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

กำลังจะไปเดือนหน้านี้ค่ะ อยากได้คำแนะนำอัพเดทเพิ่่มเติม เพราะยังกังวลอยู่ เลยอยากฟังประสบการณ์จริงจากทุกคน นอกจากอ่านในไกด์บุคค่ะ คือไปเอง ไม่ได้ไปกับทัวร์น่ะค่ะ

1. ตอนนี้กลัวไข้หวัดสายพันธ์ใหม่อยู่ค่ะ เลยทำให้ลังเล  ไป-ไม่ไป กลุ้มค่ะกลุ้ม
    2. ต้องเตรียมยาอะไรไปบ้าง ฉีดวัคซีนอะไรไปก่อนมั้ยคะ
    3. ควรแลกเงินไปอย่างไรคะ ถือดอลลาร์ไปแลกที่นู่น หรือแลกไปจากนี่ดี
    4. ไปอาทิตย์นึง เอาเสื้อผ้าไปพอดี หรือเอาไปซักที่นู่นดีคะ ไม่ทราบว่าเค้ามีบริการซักรีดทั่วไปมั้ยคะ
    5. อะไรที่เอาหรือไม่ควรเอาขึ้นเครื่องติดตัว อะไรที่ต้องห้ามคะ
    6. เอา adapter แบบไหนไปดี
    7. ไปซื้อซิมมือถือใช้ได้มั้ยคะ หรือบัตรโทรศัพท์เวิร์คสุด
    8. มีอะไรต้องเตรียมเป็นพิเศษมั้ยคะ
    9. ไปเดือนหน้าดีมั้ยยคะ

แอบหวังว่าจะมีคนใจดีเข้ามาตอบเยอะๆ นะคะ จะขอบคุณมากๆ ล่วงหน้าค่ะ

ลืมถามข้อนึงค่ะ pocket money หนึ่งอาทิตย์อย่างต่ำเท่าไหร่ดีคะ

แก้ไขเมื่อ 13 มิ.ย. 52 14:47:19

จากคุณ : liverpoolitis - [ 13 มิ.ย. 52 13:04:05 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com