Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

Melbourne กับ Gold Coast ถ้าต้องเลือก เลือกไปที่ไหนกันคะ

กำลังชั่งใจเลือกระหว่าง 2 ที่นี้ค่ะ ใจแรกจะไป Melbourne ค่ะ แต่เดือนกรกฎาที่นั่นแอบหนาวพอดู ถ้าไปแอบดูนกเพนกวินขึ้นฝั่งที่ Philip Island คุณป้ากลัวจะไม่สู้ไหวน่ะค่ะ เลยเอียนเอียงมามองๆแถว Gold Coast ดูน่ะค่ะ

อยากจะถามเพื่อนๆในนี้ว่า ถ้าต้องเลือกระหว่าง 2 เมืองนี้ เลือกเมืองไหนกันคะ เพราะอะไรเอ่ย

Melbourne มีข้อมูลครบหมดแล้ว แต่ Gold Coast นี่หา information ไม่ค่อยมีเท่าไหร่เลย ใครพอจะแนะนำที่พักเดินทางไปมาใน Gold Coast สะดวกๆได้จะขอบคุณมากๆนะคะ

เดือนกรกฎานี่จะหนาวมากขนาดไหนกันคะเนี่ย เพราะเห็นขนาดเดือนนี้เพิ่งเริ่มหนาว เพื่อนๆที่โน่นยังแอบบ่นกันว่า ปีนี้หนาวมากเป็นพิเศษ... พอดีแพ้ความหนาวน่ะค่ะ

ขอบคุณคำแนะนำทุกๆคนล่วงหน้ามากๆเลยนะคะ

จากคุณ : pungood - [ 15 มิ.ย. 52 21:13:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com