Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

มือใหม่ขอคำปรึกษาค่ะ..พาโฮสแฟมิลี่เที่ยวกรุงเทพฯ - พัทยา

ตามหัวข้อเลยนะคะ

โฮสเป็นคนเยอรมันค่ะ มากันสองคน

กำหนดการที่คุยกับโฮสไว้คร่าวๆคือ เค้าจะมาอยู่กรุงเทพฯ 1 อาทิตย์ แล้วก็ไปพัทยา 1 อาทิตย์ จากนั้นก็จะไปเที่ยวกับครอบครัวเราค่ะ

คือเราคิดว่าจะจองโรงแรม แล้วก็จองทัวร์ให้โฮสเอง เพราะคิดว่าจะได้ราคาถูกกว่าจองที่เยอรมัน

แต่ปัญหาคือ ไม่รู้ว่าจะจองโรงแรมไหน และ ทัวร์ของบริษัทไหน ยังไงดีค่ะ - -a

สำหรับโรงแรม โฮสเราอยากได้โรงแรมที่สบาย สะอาด เดินทางสะดวก แล้วก็มีอาหารเช้า อ่ะค่ะ

ที่เราดูไว้ก็คือที่ pinacle hotel เพราะไม่แพงดี แต่โฮสเรา สนใจโรงแรม มณเฑียร ค่ะ
    มีคำถามค่ะว่า โรงแรมสามดาว เช่น พินาเคิลนี่ ถือว่าดีหรือเปล่าคะ? หรือว่าควรจองแบบสี่ดาวไปเลย?  เพราะใจจริงก็แอบหวัง สามดาวที่ดีๆเหมือนกัน แหะๆ ^^

สำหรับทัวร์นะคะ อยากได้ไกด์ที่พูดภาษาเยอรมันได้

ทริปกรุงเทพฯอยากได้เป็นทัวร์ที่มีรถมารับพาไปเที่ยวช่วงกลางวันค่ะ แล้วมาส่งที่โรงแรมตอนบ่ายๆเย็นๆ ประมาณ 5 วันค่ะ

ส่วนทริปพัทยา 1 อาทิตย์ อยากได้ทัวร์ที่รับจากโรงแรมไปพัทยาเลย แล้วก็มีทริปพาเที่ยวแถบนั้น แล้วก็พากลับมาส่งที่กรุงเทพฯด้วยค่ะ

คือทั้งสองทริป จะให้ไปรวมกับคนเยอรมันคนอื่นด้วยก็ได้นะคะ แต่ก็เท่าจำนวนวันที่ระบุไปค่ะ เพราะแอบกลัวเหมือนกันว่าถ้าเที่ยวแค่สองคนช่วงกลางวันเค้าจะเบื่อซะก่อน แบบไม่มีเพื่อนคุย  ๕๕

ยังไงดี ยังไงดี โรงแรมอะไรดี? ทัวร์ของอะไรดี? ตอนนี้ปวดหัวไปหมดเลยค่ะ T^T

อยากให้เพื่อนๆพี่ๆ ใน blueplanet ช่วยแนะนำด้วยค่ะ ^^

ขอบคุณทุกคำแนะนำล่วงหน้านะคะ  (-/\-)

แก้ไขเมื่อ 16 มิ.ย. 52 02:58:59

แก้ไขเมื่อ 16 มิ.ย. 52 02:57:19

จากคุณ : maymotion - [ 16 มิ.ย. 52 02:55:55 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com