Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

-----------------------Tallinn, Estonia------------------------

สวัสดีครับเพื่อนๆ หลังจากที่ผมหายหัวไปจากห้องบลูซะนาน เพราะว่าติดภาระกิจ อัดความรู้ใส่สมอง เพื่อสอบ
    ตอนนี้ เสร็จเรียบร้อยผ่านฉลุย เลยมีเวลามาแวะเวียน ในห้องนี้อีกครั้ง

ตอนนี้นับวันรอไปเที่ยว อีกแค่ 10 วัน Big trip in Europe and Scandinavia ของผมก็จะเริ่มแล้ว

ช่วงนี้อาจจะต้องเข้ามาขอความช่วยเหลือเพื่อนๆกันซักนิดหนึ่ง

ไม่รู้ว่าใครเคยไปเที่ยว Estonia หรือเปล่าครับ เมือง Tallinn

ตอนแรกไม่อยู่ในแพลนผมครับ แต่ว่าพึ่งได้คุยกับเพื่อนที่อยู่ญี่ปุ่น เค้าไปมาปีที่แล้ว บอกว่าสวยดี แต่รายละเอียดเค้าจำไม่ค่อยได้ เค้าบินไปลงที่นั่นเลย

ทริปอันอะลังการงานสร้างของผม มีแวะไปฟินแลนด์ เฮลเซนกิ ด้วย
    แต่เพื่อนบอกว่า Tallinn อยู่ไม่ไกลมาก ผมลองหารูทดู ก็มีของLindaline
    www.lindaliini.ee

ที่ให้บริการข้ามฟากจาก Helsinki to Tallinn ทุกวัน หลายรอบเลย
    ช่วงนี้ยิ่งมีโปรโมชั่นพิเศษ ถ้าเที่ยวแบบ Day trip ไปเช้ากลับเย็น (สามทุ่ม) จะลดราคาตั๋วอีก 25%  ใช้เวลาแค่ 1.5 ชม เท่านั้นเอง
    รวมๆแล้วแค่ 1,900 กว่าบาท

กิเลสผมเลยพุ่งเลยครับ จะควักบัตรเครดิตอยู่แล้ว ขอถามเพื่อนๆก่อนว่า

1.เมืองเค้าสวยไหมครับ คุ้มค่ากับการไปหรือเปล่า
    2. ถ้ามีเวลาแค่หนึ่งวัน สถานที่น่าไปคือที่ไหนบ้างครับ
    3. การเดินทางเป็นยังไงบ้าง สะดวกสะบายดีหรือเปล่า
    4. มีอะไรแนะนำผมอีกไหมครับ

ปล. ตอนนี้เห็นโปรของสิงคโปร์แล้ว ไปกลับ โตเกียว 11,000 จะบ้าตาย
    ว่าปีนี้จะไปญี่ปุ่นแค่ครั้งเดียว เริ่มลังเลแล้วสิ มีใครสติแตกเหมือนผมบ้างครับ???

ค้นในกูเกิล เจอรูปข้างล่างนี้ ก็ดูเมืองเค้าสวยดีนะครับ

จากคุณ : MedicinePath - [ 16 มิ.ย. 52 13:04:33 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com