Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เอ่อ....คุณพี่ผู้ชายร้านเจ๊เซี้ยม ณ หัวหิน ผมขอโทษจากใจจริงเลยนะขอรับที่เข้าไปรบกวนร้านคุณพี่วันก่อน

เรื่องของเรื่องคือเมื่อสุดสัปดาห์ที่ผ่านมา ผมได้ไปงาน Jazz mี่หัวหินมาครับ

ก็เลยได้มีโอกาสไปลองชิมก๋วยเตี๋ยวหมูตุ๋นร้านเจ๊เซี้ยมที่ขึ้นชื่อว่าอร๊อยยย อร่อย แบบว่าพลาดไม่ได้ด้วยประการทั้งปวง

ทีนี้ตอนที่ผมไปคือช่วงบ่ายสองของวันเสาร์ที่ 13  คนก็ไม่ค่อยแน่นแล้วแฮะ....ผิดคาดนิดๆ

นั่งลงที่โต๊ะสักพัก ก็มีคุณพี่ผู้ชายทรงผมแนวกึ่งๆเกาหลีกึ่งๆแว๊นบอย คาดว่าคงเป็นลูกชายเจ้าของร้าน เดินมารับออเดอร์ที่โต๊ะ ด้วยน้ำเสียงที่ห้วนๆ และหน้าหงิกๆเหมือนโดนคุณมารดาถีบออกมารับแขก   แบบว่า....

"รับไร?"

กระผมก็รีบสั่งก๋วยเตี๋ยวหมูตุ๋นของทางร้านไปเพราะตามข่าวเล่าว่าเป็นเมนูเด็ด

ส่วนแฟนผมไม่ค่อยแน่ใจก็เลยจะขอเมนูมาดูซักหน่อย  คุณพี่ผู้ชายก็ใจดีจังครับ บอกว่า "ก็มีอาหารตามสั่ง" แล้วก็ไปหยิบเมนูมาให้

แฟนผมดูได้ 5 วินาที (วินาทีนะครับ.....ย้ำ)แกก็ถามย้ำๆว่า "จะรับไร?" ถามอยู่ประมาณ 3 รอบได้ ด้วยน้ำเสียงและใบหน้าที่.....เอ่อ....เหมือนตอนต้นหละครับ

ผมก็สงสัยในใจว่า.....คือคุณพี่จะรีบไปไหนหรอครับ......กระผมว่า ก็ไม่ได้รบกวนเวลาคุณพี่มากมายอะไรนะครับ.....แค่ไม่ถึง 1 นาทีเท่านั้นหละที่ผมกับแฟนใช้เวลาสั่งอาหารทั้งหมดเสร็จ

ก็เข้าใจครับ ว่าร้านคุณพี่ดัง.....แถมพอวันหยุดยาว หรือช่วงเทศกาล คนก็แห่แหนมารบกวนที่ร้านพี่ซะเยอะแยะ จนอาจทำให้คุณพี่เหนื่อยและหงุดหงิดใจเป็นพิเศษ

ผมก็ขอโทษคุณพี่มา ณ ที่นี้ด้วยครับ ที่ดันเข้ากวนใจที่ร้านคุณพี่ตอนบ่ายๆแบบนั้น.......สัญญาครับ ว่าผมจะไม่ไปเหยียบร้านคุณพี่อีกเป็นครั้งที่สอง

ยังไงก็ขอให้คุณพี่บริการประทับใจแบบนี้ตลอดไปนะครับ...ร้านคุณพี่จะได้เจริญๆ

ปล. จริงๆรสชาติก็..แบบว่า..-*-....กรูกินก๋วยเตี๋ยวหมูตุ๋นที่พัทยาก็อร่อยๆดีอยู่แล้ว...จะถ่อไปกินถึงที่โน่นทำไม (วะ) เนี่ย.......คือนี่ด่าตัวเองนะครับ

*edit - เข้ามาเพิ่มคำอวยพรให้ครับ

แก้ไขเมื่อ 16 มิ.ย. 52 20:04:39

จากคุณ : CLK BRABUS - [ 16 มิ.ย. 52 19:56:25 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com