Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

* * Coffee Blended in Nakorn Pathom ตอน ไปลองของที่นครปฐม * *

พอดีช่วงนี้ว่างๆ แต่ไม่ได้มีทริปไปเที่ยวไหน แต่ยังมี stock รูปอยู่ในฮาร์ดดิส ซึ่งดองกำลังได้รสชาติดีทีเดียว

ทริปนี้พิเศษตรงที่เป็นทริปแรกที่ผมได้กล้องตัวใหม่มา หลังจากที่มีปัญหากับ compact ตัวเก่า งานนี้เลยตัดใจยอมทุบกระปุกไปซื้อ DSLR มาใช้บ้างครับ

ทริปนี้เลยเป็นทริปแรกที่ไปถ่ายรูปกับกล้องตัวใหม่ทีแรกกะว่าจะไปที่ยอดฮิตอย่างวัดพระแก้ว วัดโพธิ์ แต่ว่าคงจอดรถลำบาก เพราะช่วงนั้นยังเป็นหน้าร้อนอยู่เลย เดินไปอาจจะเป็นลมได้ ฮ่าฮ่าฮ่า

ไปๆมาๆเลยมาลงเอยที่นครปฐมครับ เพราะว่าอยู่ไม่ไกลจากบ้านนัก ขับรถไปนิดๆก็ถึงแล้ว ทริปนี้ออกจากบ้านประมาณ 10 โมง เดี๋ยวตามมาเที่ยวกับผมละกัน รอดูว่าทั้งวันผมจะไปได้มากแค่ไหนนะครับ

PS1. รูปที่ออกมาไม่ได้สวยมากนะครับ เพราะเพิ่งเอาไปกล้องไปลองถ่าย คู่มือก็ยังอ่านไม่จบ ดังนั้นอย่าได้คาดหวัง ปกติฝีมือการถ่ายภาพก็ห่วยอยู่แล้ว คราวนี้ตาม technology ของกล้องไม่ค่อยทัน รูปเลยมีดีบ้างเสียบ้าง

PS2. ทริปนี้ไปคนเดียว อาจจะไม่ค่อยฮา และของกินไม่ได้เยอะเหมือนที่ผ่านๆมานะครับ ^^

จากคุณ : Coffee Blended - [ 17 มิ.ย. 52 13:49:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com