Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ตะลอนเที่ยวถ่ายภาพตามประสาคนเดินไม่ได้ ตอน โบกไปโบกมาเข้าพม่าได้ไงไม่รู้

กลิ่นขวัญบุหรี่มวนโตที่ถูกม้วนด้วยใบ้ไม้อะไรซักอย่างจากความเข้าใจ
    ของผมยังคงลอยฟุ้งไปทั่วบริเวณที่ผมนั้งอยู่
    เสียงพูดคุยในภาษาที่ผมไม่สามารถเข้าใจได้
    ประสานด้วยเสียงของลูกสนุ๊กที่กระทบกันไปมา อย่างสนุกสนาน
    บนพื่นผ้าสักหราดสีเขียวของโต๊ะสนุกเกอร์
    ที่รายล้อมไปด้วยผู้คนในพื่นที่ตึกประมาณสองคูหา
    บางคนเลือกที่จะนั้งพูดคุยบางคนเลือกที่จะเสียงโชคกับตู้เกมส์ที่จัดไว้ให้อย่างเอาเป็นเอาตาย
    ผมใช้เวลานั้งมองภาพชีวิตเหล่านี้ด้วยความสนใจ
    สำหรับที่นี้รอยยิ้มคงจะเป็นภาษาเดี่ยวที่ผมจะใช้สื่อสารกับพวกเขาได้
    ผมนั้งยิ้มกับตัวเอง กับสิ่งที่เกิดขึ้นกับผมในวันนี้
    โบกรถเที่ยวอยู่ดีๆ ไปไงมาไงไม่รู้
    แต่ตอนนี้ผมนั้งอยู่ที่ ตลาดพญาตองซู ประเทศพม่า

จากคุณ : wheel we go! - [ 19 มิ.ย. 52 19:33:10 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com