Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

รีวิวเกาะ Tahiti French Polynesia ภาค1 ไปชมวิวสวยๆกันค่ะ

รีวิวของเราอาจจะไม่มีบรรยายมากนะคะ เพราะพูดไม่ค่อยเก่งค่ะ กอปกับความรู้น้อยเท่าหางอึ่งไม่พูดไม่

ค่อยเป็นค่ะ ชมภาพสวยๆอย่างเดียวก็พอแล้วเนาะ(ฮิฮิ) ขอบอกว่า trip นี้เราลุยเดี่ยวค่ะ ก็ระหกระเหินพอ

สมควร เพราะเราต้องบินจากSan Francisco (SFO)ไปต่อเครื่องที่ Los Angeles (LAX)

จากSFOไปLAXก็สบายๆค่ะบินแค่ชั่วโมงเดียว ซึ่งเราก็บินไปมาเป็นประจำอยู่แล้ว แต่จากLAXไป

TAhiti สิคะใช้เวลาตั้ง7ชั่วโมงกะ55นาทีค่ะ เครื่องออก 5ทุ่มไปถึง Tahiti ตีสี่ครึ่งแป๊ะเลยค่ะ แต่ยังค่ะยัง

ไม่ถึงที่หมายค่ะ เพราะเราต้องนั่งเรือข้ามไปเกาะ Moorea อีก25นาทีค่ะ เราบินกับสายการบินAir Tahiti Nui ค่ะ

เค้าบริการดีมากๆตั้งแต่เจ้าหน้าที่ถาคพื้นดินแล้วค่ะ ฉันไปCheck in บอกเค้าขอ เปลี่ยนที่นั่งจากชั้น

ธรรมดาไปเป็นชั้นธุระกิจได้ไหม(ฉันซื้อPackageเป็นAir+Hotel ไปค่ะ) พนักงานใจดีมากบอกฉันว่าไม่

ต้องเปลี่ยนก็ได้ค่ะ เพราะที่นั่งไม่เต็มเค้าให้ฉัน4ที่นั่งเลยค่ะ แถวยาวสี่ที่นั่งเป็นของฉันคนเดียวสบายไปเลยล่ะค่ะ

จากคุณ : ชอบดื่มwineค่ะ - [ 21 มิ.ย. 52 02:44:33 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com