Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

รบกวนช่วยตรวงสอบ Trip สิงคโปร์ให้หน่อยค่ะ

กำลังจะไปสิงคโปร์ต้นเดือนกรกฎาคมนี้ค่ะ  ไปทั้งหมด 4 วันค่ะ  ไม่เคยไปเที่ยวสิงคโปร์มาก่อน    หลังจากที่ได้อ่านกระทู้ต่าง ๆ ใน BP แล้วเริ่มตาลาย เลยลองทำโปรแกรมดูเอง รบกวนพี่ ๆ เพื่อน ๆ น้อง ๆ ช่วยดูให้ด้วยนะค่ะ (ไม่ไปดูนก + Night Safari ..... เน้น Shopping + หม่ำ ๆ แล้วก็ถ่ายรูปค่ะ)

Day 1 ถึงสิงคโปร์ 10.25 นั่ง MRT สายสีเขียว ไปลง Bugis เข้า Chech in (ฝากกระเป๋า) ที่ Ibis Bencoolen แล้วไปเดิน
          - Bugis Jinction + Bugis Street
          - City Hall , City Link , Sutec City Mall , Marina Square    (Merlion , Esplanade , มีร้านข้าวมันไก่ Boon Tong Kee อยู่ที่นี่ใช่มั้นค่ะ  และเห็นว่ามี Charles & Keith ร้านใหญ่อยู๋ด้วย)
           - จากนั้นอยากไปต่อที่  Singapore  Flyer ต้องไปยังงัยค่ะ เสร็จแล้วกลับมากินปู ที่ Jumbo ได้มั้ยค่ะ

Day 2 นั่ง MRT ไป China Town (ทานข้าวเช้าที่นี่ มีอะไรแนะนำมั้ยค่ะ) แล้วเดินเล่นสักพัก ไปต่อที่ Orchart (ไม่อยากเดินทุกห้าง มีห้างไหนเด็ด ๆ ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ )  .... จากนั้น ไปต่อที่ Little India  และก็จบที่ Mustafa (ถ้าเวลาเหลือและยังไม่เหนื่อย อาจจะไปดู View ที่ City Hall ในยามค่ำคืน)

Day 3  เห็นเพื่อน ๆ ไป Vivo  แล้วต่อด้วย  Sentasa กัน (เห็นว่ามี Underwater, Lude, Image of SG , Song of the sea  ซึ่งจริง ๆ แล้ว ไม่ค่อยสนใจค่ะ แต่ก็อย่างขึ้นกระเช้านะ)  อยากทราบว่า ทั้ง 2 ที่นี้น่าสนใจมั้ยค่ะ แล้วมีอะไรให้ทำอย่างอื่นมั้ย  และถ้าหากไม่ไป Sentosa มีที่ไหนแนะนำมั้ยค่ะ..... และที่สำคัญจากโรงแรม จะต้องเดินทางไปยังงัยค่ะ)

Day 4 กลับ 14.00 อาจจะเดินเล่นแถว Bugis หน่อย แล้วก็เตรียมกลับเมืองไทยค่ะ

**  ไม่ทราบว่าโปรแกรมหนาแน่นไปสำหรับ 2 วันแรกมั้ยค่ะ และมีอย่างอื่นที่น่าสนใจที่ไม่ได้ไปค่ะ.... ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ.....ขอบคุณทุกคนค่ะ.....

จากคุณ : Try Best - [ 22 มิ.ย. 52 09:49:25 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com