Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอคำแนะนำเรื่องการเช่ารถขับที่นิวซีแลนด์ค่ะ

ควรจองล่วงหน้าทางอินเตอร์เน็ตใช่ไหมคะ แล้วถ้าเราไม่พอใจรถที่เขาจัดให้จะทำยังไง เป็นต้นว่าต้องการรถเกียร์ออโต้ แต่เอา manual มาให้อะไรอย่างนี้ (บางบริษัท ข้อความที่บรรยายเกี่ยวกับรถแต่ละรุ่น เขียนว่า manual or automatic ไม่ได้เจาะจงลงไปว่าอย่างไหนแน่)

คือหนูแวว search ดูหลายแห่ง มีบางแห่งค่าเช่าค่อนข้างถูก (รถขนาด 1,500 cc ค่าเช่าวันละยี่สิบกว่าเหรียญ) แต่นอกจากจะเขียนกำกวมอย่างที่ว่าแล้ว เพื่อนร่วมทางยังตั้งคำถามว่า ค่าเช่าถูก สภาพรถมันจะแย่หรือเปล่า

วานผู้มีประสบการณ์ (และนิยมความประหยัด) ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ว่าการขับรถเที่ยวเกาะเหนือประมาณ 10 วัน ไปกันสามคน รับรถที่สนามบิน Auckland และตั้งใจว่าจะขับขึ้นไปหัดเล่นสกีที่ Mt Ruapehu ด้วย ควรใช้รถชนิดไหน และควรเลือกเช่ารถระดับราคาขนาดไหน (รถ cc เท่ากัน ค่าเช่ามีตั้งแต่วันละ 20 กว่าเหรียญ จนถึง 50 กว่าเหรียญ) ถ้าแนะนำถึงขั้นว่าควรเช่ากับบริษัทไหนก็ยิ่งดีค่ะ

อ่านหลายกระทู้ที่เขียนเล่าเรื่องขับรถเที่ยวนิวซีแลนด์ แต่ไม่เจอที่แนะนำเรื่องรถแบบจริงจังเลยค่ะ

จากคุณ : หนูแวว - [ 22 มิ.ย. 52 18:42:45 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com