Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

รวบรวมความประทับใจ

ช่วง 2-3 ปีนี้ ผมมีโอกาสได้ไปเที่ยวแถว ชะอำ-หัวหิน-ปราณบุรี หลายครั้งทีเดียว เคยรีวิวไว้บ้างเล็กน้อย ส่วนใหญ่ก็ได้ข้อมูลมาจากใน Blueplanet
    เคยมีปัญหาเรื่องการเลือกที่พัก และ เดินทางก็ได้ข้อมูลจากในบอร์ดนี้

วันนี้เลยอยากมาจัดลำดับของตัวเองในแง่มุมต่างๆ เผื่อจะเป็นตัวช่วยให้กับเพื่อนๆพี่ๆ ในบอร์ดนี้ได้บ้าง
    (การจัดอันดับนี้ผมจัดจากเฉพาะที่ผมเคยไปมาเท่านั้นครับ  และจัดจากความรู้สึกของผมเอง หากมีพี่ๆเห็นแตกต่างกันไปก็ต้องขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วยนะคร๊าบ และช่วยเพิ่มเติมความคิดเห็นได้ครับ)
    รีสอร์ทที่ผมเคยไปมาและใช้ในการจัดอันดับนะครับ

Veranda - veranda@sea , jacuzzi sea view
    The Rock - executive deluxe
    Haven - Villa@sea
    Alila - deluxe
    La a natu - Loft Suites
    Sheraton - Pool access
    Holiday inn
    Putharacsa - ocean bed pool villa
    Evason six sence - Duplex pool villa
    Springfield
    Rest detail - Rest horizon
    Asara - Deluxe suit , pool villa
    Sofitel หัวหิน - Pool villa
    ประเสบัน - Praseban Ocean
    หัวปลี - ปลาดาว
    บ้านลานสวน

1)เริ่มต้นที่ความเป็นส่วนตัว

เรื่องความเป็นส่วนตัวคงต้องเป็นกลุ่มรีสอร์ทเล็กๆ และหาดที่ไม่มีอุปกรณ์เครื่องเล่นมากนัก และห่งจากแหล่งความเจริญพอสมควร ผมรวมความส่วนตัวทั้งห้องและบริเวณรีสอร์ทนะครับ

1.หัวปลี - (มี plan จะไป บราเซียร์ บีช แต่ยังไม่ได้ไป ตอนนี้เลยจัดหัวปลีไปก่อนครับ) ผมไปพักห้องปลาดาว อยู่บนชั้น 2 ของตึกหน้า
    ด้วยความที่เป็นรีสอร์ทเล็กๆ มีห้องพักไม่ถึง 10 ห้อง , ชายหาดปราณที่ยังไม่พลุกพล่าน ห้องพักที่มีมุมของตัวเอง , การตกแต่งที่เป็นกันเองดูเหมือนบ้านของเราเอง ผมยกให้ที่นี่ดีสุดในแง่ความเป็นส่วนตัวครับ

2.ประเสบัน - Praseban Ocean ที่นี่เป็นที่ๆเราสามารถเดินจากห้องพักลงไปทะเลได้ใกล้มาก รีสอร์ทเล็ก มีสระว่ายน้ำใหญ่อยู่กลางรีสอร์ท เลยไม่ค่อยมีบริเวณภายนอกห้องให้เดินมากนัก เลยยกให้ หัวปลีเป็นอันดับ 1 ไปครับ

แก้ไขเมื่อ 22 มิ.ย. 52 20:12:31

แก้ไขเมื่อ 22 มิ.ย. 52 20:10:23

แก้ไขเมื่อ 22 มิ.ย. 52 19:56:12

แก้ไขเมื่อ 22 มิ.ย. 52 19:26:41

จากคุณ : Greenbayboy - [ 22 มิ.ย. 52 19:26:21 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com