Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

##### กาญจนบุรี 2 วัน 1 คืน - Good View รีสอร์ท...... #####

BB's 2 days 1 night trip กับ แก๊งจิ้งจก

เช้าตรู่วันศุกร์ที่ผ่านมา The gang ออกเดินทางจากออฟฟิต Bangkok Airways ย่านวิภาวดี เวลา 06.30 (จริงๆต้องออกเร็วว่านี้นะคะ แต่เดี๊ยนสายเองเจ้าค่ะ ..แหม แหม แหม ก็มันนอนไม่หลับนิ ...อิอิ ยังไงก็ขอรับผิดแต่โดยดีนะคะ ) ออกจากซอยเฉยพ่วงเดินไปขึ้นรถไฟฟ้าก็คงไม่ทันแน่ ทั้งหมดก็อัดกันขึ้น taxi ไปขึ้น รถไฟฟ้า BTS แล้วลงที่สถานีตากสิน สนนราคาคนละ 40บ. เพื่อเราจะขึ้นเรือโดยสารไปต่อรถไฟที่สถานีบางกอกน้อยเวลา 07.45น. (อะไรกันนักกันหนาเนี่ย) โชคดีคนไม่เยอะเท่าไรค่ะคงยังเช้าอยู่มั้ง
    ถึงท่าเรือสาทรก็ 7.00น. พอดิบพอดี ค่าโดยสารก็ 11บาทต่อท่านค่ะ รอเรือแป๊บเดียวก็ได้ลงเรือกันซะที เราต้องไปขึ้นที่ท่าเรือรถไฟเลยท่าเรือศิริราชไป ......หิว หิว หวิว หวิว หวิวว่าจะทันรถไฟมั๊ยน้า...

จากคุณ : sook - [ 22 มิ.ย. 52 21:24:39 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com