Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

+++ ... ไต้หวัน......ในวันหนึ่ง.....+++

ได้มีโอกาสไปเที่ยวประเทศไต้หวัน เมื่อสามสี่วันที่ผ่านมาค่ะ
    เลยเอารูปและเรื่องราวมาแบ่งปันกัน
    จริงแล้วจะเรียกว่าเป็นการไปเที่ยวไต้หวันไม่ได้ ซะทีเดียว
    ต้องเรียกว่าเป็นการไปเที่ยวไทเปซะมากว่า เพราะไม่ได้ออกไป
    ในไกลกว่าไทเปเลยจริง ๆ  ^^

หลังจากที่ช่วงนี้ในเล่ม Passport มีแต่ตราประทับของหน่วยงานตรวจคน
    เข้าเมืองประเทศเกาหลี  และหลายต่อหลายครั้งที่ต้องเดินทางกรุงเทพ-โซล
    ก็จะต้องบินผ่านเกาะไต้หวันเสมอ ๆ  คิดเอาไว้นานแล้วว่าสักวันหนึ่งจะต้อง
    ไปไต้หวันให้ได้  เป็นอีกจุดหมายปลายทางที่จะต้องไป แม้จะนานแค่ไหน
    ( แอบคิดไว้ว่าประมาณ 20 ปีต่อจากนี้  55555 )

แต่ด้วยต้องไปร่วมแสดงความยินดี ในงานมงคลสมรส (หมู่) ระหว่างหนุ่มไต้หวันกับสาว ๆ หลายชาติ (55)  
    และประกอบกลับช่วงที่ผ่านมาการท่องเที่ยวไต้หวัน
    ยกเลิกการเก็บวีซ่าเข้าประเทศไต้หวันแบบครั้งเดียวราคา  1,800.- บาท
    และโปรโมชั่นพิเศษจากสายการบิน KLM  (ช่วงนี้ยังมีอยู่นะคะ)
    ราคา  7,520.- บาทอืมม ไม่ไปไม่ได้แล้วงานนี้  ^^

เลยเข้ามาหาข้อมูลดี ๆ  จากห้อง Blueplanet ซึ่งก็ไม่ผิดหวังเลยค่ะ
    ได้ข้อมูลการท่องเที่ยวไต้หวันไปเพียบ ๆ   ทีเดียว
    (เคยมีหนังสือท่องเที่ยวไต้หวันอยู่เหมือนกัน แต่มันหายไปแล้วค่ะ ==")
    ต้องขอบคุณทุก ๆ  ข้อมูลที่ทำให้การวางแผนการท่องเที่ยวไต้หวัน
    สะดวกสบายมาก ๆ  โดยเฉพาะอย่างยิ่งต้องขอบคุณ "คุณตงเหลงฉ่า"
    มาก ๆ นะคะ  ที่ให้ข้อมูลไต้หวันมากมาย ทำให้เดินเล่นในไทเปได้
    อย่างสนุกสนานค่ะ  ^^

มีโอกาสเลยเอารูปมาแบ่งปันไว้บ้าง
    หวังว่าคงมีประโยชน์สำหรับคนอยากไปเที่ยวไต้หวันบ้าง
    ไม่มากก็น้อยนะคะ

ขอบคุณที่แวะเข้ามาชมด้วยค่ะ  ^^

แก้ไขเมื่อ 23 มิ.ย. 52 15:14:44

แก้ไขเมื่อ 23 มิ.ย. 52 15:14:10

จากคุณ : ศุจิกา - [ 23 มิ.ย. 52 15:07:13 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com