Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

สิงคโปร์ สถานที่เที่ยวใหม่ๆ เหล่านี้ เป็นยังไงบ้างครับ น่าไปมั้ย

กำลังจะไปสิงคโปร์ กลางเดือน กค. หน้า สถานที่เที่ยวใหม่ๆ เหล่านี้ เป็นยังไงบ้างครับ น่าไปมั้ย

Wilkie Edge - ห้างใหม่แถว Brasbasah เดินจาก bugis ไปทาง Simlim ควรไปเดินมั้ย มันออกนอกเส้นทางเดินไปไกลพอดู

Iluma Bugis - ห้างเปิดใหม่แถวห้องสมุด bugis มีอะไรมั้ย

ion orchard - เปิดหรือยัง อลังมาก

Orchard Central Shopping Centre - เปิดหรือยัง ดูจากภายนอกน่ามาก

Central clark quay - บาร์ข้างบน น่าไปนั่งมั้ย วิวเด็ดดวงมั้ย เห็นมองลงมา Clark Quay ได้อีกอารมณ์นึงดี

Lasalle College of Arts  - หลังSimlim น่าจะเป็นโรงเรียนศิลปะ ดูจากตัวตึกแล้วน่าไปถ่ายรูปดี

Singapore Barrage - เขื่อนเก็บน้ำ มองเห็นไกลๆ จากชิงช้า น่าไปมั้ยครับ แล้วเดินข้ามสะพานถนนสูงๆเพื่อไปชิงช้านี่ สามารถเดินข้ามไปได้มั้ย เขาทำกันมั้ย

สะพาน Henderson Waves - นั่งรถเมล์จากVivo เลยไปหน่อย เป็นสะพานไม้ม้วนๆ ข้ามเขา ดูเท่ห์ อารท์ดี น่าไปมั้ย

ร้าน National Geographic ใน Vivo - ของแพงมั้ย น่าเดินมั้ย เห็นบอกเป็นร้านแรกในเอเชีย

มีอะไร แนะนำมั้ยครับ ขอบคุณเพื่อนๆ ล่วงหน้าครับ

แก้ไขเมื่อ 24 มิ.ย. 52 12:26:52

จากคุณ : aerozer - [ 24 มิ.ย. 52 12:25:33 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com