Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

รบกวนพี่ๆ ตรวจทริปเที่ยวญี่ปุ่นครั้งแรกของหนูทีค่ะ

วางแผนจะไปญี่ปุ่นปลายปี 4 - 11 ธันวาคมค่ะ 8 วัน 8คน

รบกวนพี่ๆ ตรวจทริปให้ด้วยนะคะ เดินทางครั้งแรกค่ะ มีอะไรแนะนำก็ยินดีรับฟังค่ะ

Day 1 04/12 : เดินทางถึงญี่ปุ่นช่วงเย็น คิดว่าเข้าที่พักก็ประมาณ 4 - 5 โมงเย็นแล้วค่ะ คงจะเดินเล่นแถวๆ ที่พัก หาของกิน ช๊อปเล็กๆ น้อยๆ ไปตามประสา

Day 2 05/12 : Asakusa Shrine, Tokyo Tower, Imperial Palace, Ginza, Roppongi

Day 3 06/12 : ตลาดปลา tsukiji, shibuya, Harajuku, shinjuku

Day 4 07/12 : Tokyo - Kyoto -> ปราสาทนิโจ - วัดทอง - วัดน้ำใส - ย่านกิออน พักที่ Kyoto

Day 5 08/12 : Kyoto - Nara -> วัดโคฟุคูจิ - ตอนเย็น shopping แถบ Kyoto Tower

Day 6 09/12 : Kyoto - Mt.Fuji - Tokyo

Day 7 10/12 : Disney Sea

Day 8 11/12 : เก็บตก Tokyo และช๊อปปิ้งครึ่งวัน ก่อนกลับไทยแลนด์ตอนเย็น เครื่องออก หกโมงเย็น

ทริปนี้เราลอกมาจากกระทู้นี้ค่ะ ขอบคุณมากๆ สำหรับเจ้าของทริปนี้ด้วยนะคะ ^^ http://topicstock.pantip.com/blueplanet/topicstock/2008/11/E7208392/E7208392.html

เพื่อนๆ ส่วนใหญ่ตกลงกันว่าจะไปตามนี้อ่ะค่ะ

รบกวนด้วยนะคะ มีวันไหนที่แน่นไป หรือว่าหลวมไปบ้าง และมีที่เที่ยวอื่นๆ พอจะแทรกได้ด้วยไม๊คะ

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : happy sundae - [ 24 มิ.ย. 52 14:14:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com