Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

แด่เขาใหญ่แหล่งธรรมชาติที่ทุกคนช่วยกัน(

แด่เขาใหญ่แหล่งธรรมชาติที่ทุกคนช่วยกัน(No virus check: exceeding maximum content size) รักษาได้....ช่วยส่งต่อให้เยอะๆนะครับ

(จาก fw mail ที่เพื่อนร่วมโลกที่น่ารักส่งต่อๆกันมาครับ / ขอบคุณมากๆครับ : จขกท.)

หนาวนี้ที่เขาใหญ่... ร่วมไว้อาลัยกับชีวิตน้อยๆของเพื่อนผมแลกกับความเพลิดเพลินใจของพี่ๆครับ
    ผมและเพื่อนยินดีและดีใจที่พี่ๆเห็นคุณค่าของผืนป่ามรดกโลกบ้านผม มาศึกษาธรรมชาติกันมากมายครับ
    ผมมีเรื่องมาขอร้องพี่ๆครับ...

!!!อย่าขับรถเร็วได้มั้ยครับ
    ให้นึกถึงตลอดเวลาว่าข้างหน้าอาจมีสัตว์กำลังข้ามถนนอยู่ ที่สำคัญขอว่าอย่าขับไปก๊งไปได้มั้ยครับ
    ความคึกคะนองมานจะเพิ่มขึ้นในขณะที่การตัดสิน   ใจมันช้าลงไปนะครับหากเกิดอะไรขึ้น  

!!!อย่าให้อาหารสัตว์ระหว่างทาง

ไม่ว่าจะ ลิงหรือกวาง ชะลอ ดู หรือถ่ายรูปได้ครับพวกผมเป็นสัตว์ป่าครับ ไม่ใช่สัตว์เลี้ยง
    อย่าพยายามเปลี่ยนสัญชาตญาณของพวกผม
    ผลที่ตามคือ ภาพข้างล่างครับ

แก้ไขเมื่อ 24 มิ.ย. 52 14:40:31

แก้ไขเมื่อ 24 มิ.ย. 52 14:39:49

จากคุณ : พ่อน้องเต้ - [ 24 มิ.ย. 52 14:26:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com