Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[เล่าสู่กันฟัง] 12 May 2009 วันนี้มีภาระกิจหลายอย่างครับ ทั้งเช้าและบ่าย แล้วผมจะได้เที่ยวมั๊ย ไปติดตามกันเลยครับ

ความเดิมตอนที่แล้ว
    #1 [เล่าสู่กันฟัง] กรุงเทพฯ - ลอนดอน การเดินทางสู่อังกฤษครั้งแรก กับความราบรื่นเกินคาดคิด
    http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E8001365/E8001365.html

#2 [เล่าสู่กันฟัง] 11 May 2009 เที่ยวลอนดอนวันแรก วันนี้พาเดินเที่ยวอย่างเดียวเลยครับ
    http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E8004929/E8004929.html

อย่างที่จั่วไว้หัวกระทู้ครับ วันนี้โปรแกรมยังไม่นิ่ง เพราะมีภาระกิจในช่วงเช้า ที่ต้องไปพบกับอาจารย์
    งงละซิครับ ว่าอาจารย์ไหนเหรอ เดี๋ยวจะเล่าให้ฟังนะครับ คืออาจารย์เป็นคนอิตาเลียน อยู่ที่เมืองไทย
    ทำวิจัยและเขียนหนังสือเกี่ยวกับศิลปะเขมร และรามายนะ บางครั้งแกก็กลับไปบ้านที่สวิส และผมก็รู้จัก
    กับอาจารย์ผ่านทางเพื่อนของผม ตอนที่อาจารย์เขียนหนังสืออยู่ที่เมืองไทย

ในวันที่ 12 พค. 52 อาจารย์ จะไปบรรยายเรื่องเกี่ยวกับรามายนะ ที่ SOAS (The School of Oriental and African Studies)
    ซึ่ง SOAS เป็นส่วนหนึ่งของ University of London ครับ เพื่อนของผมซึ่งศึกษาเกี่ยวกับรามายนะเหมือนกัน
    เลยนัดกับอาจารย์ว่า จะไปนั่งฟังบรรยายที่ SOAS ด้วย ส่วนตัวผมนั้นไม่สันทัดในเรื่องพวกนี้ครับ แต่ผมก็ไปพบ
    ไปทักทายอาจารย์ในตอนเช้าก่อนที่การบรรยายจะเริ่ม จากนั้นอาจารย์และเพื่อนผมก็เข้าห้องบรรยาย
    แล้วเราก็นัดกันว่า บรรยายเสร็จ 11.30 น. ให้ผมมาพบกับอาจารย์และเพื่อนที่ SOAS เหมือนเดิม

ช่วงนี้เป็นนาทีทองของผมครับ ไปไหนก็ได้ถึง 11.30 น. แต่ผมก็ได้รับคำแนะนำจากเพื่อนว่า ถ้าเดินเล่นใกล้ๆ แถวนี้
    ก็น่าไป British Museum ครับ ผมก็เห็นว่าน่าสนใจดีเลยตัดสินใจไปเดินเที่ยว British Museum

ส่วนภาระกิจที่สองคือการไปเดินซื้อของที่ซุปเปอร์มาร์เก็ตแถว China Town เพื่อกลับมาปรุงอาหารไทยที่บ้านครับ
    เรื่องราวของวันนี้จะเป็นอย่างไรนั้น มาติดตามการเดินทางท่องเที่ยวลอนดอน และภาระกิจในวันที่สองของผมได้เลยนะครับ

จากคุณ : ouise - [ 24 มิ.ย. 52 16:42:07 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com