Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

รีวิวทริปมาเล-สิงค์โปร์ ตอนที่ 1 มาเลฮาเฮ

สวัสดีครับ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ห้อง Blueplanet
    หลังจากที่ผมได้มาตั้งกระทู้ถามข้อมูลต่างๆ จากในห้องนี้
    และได้ทำการคัดลอกการบ้าน บวกกับดัดแปลงแก้ไขทำซ้ำไปแล้วนั้น
    การเดินทางแบกพุงเที่ยวมาเลสิงคโปร์ของผมก็ได้เริ่มต้นขึ้น (และผ่านไปอย่างรวดเร็ว T_T)

ท้าวความกันก่อนว่า ทริปนี้เป็นการเดินทางคนเดียวครับ
    และเป็นการเดินทางไปต่างประเทศครั้งแรกของผม ในฐานะไปเที่ยวพักผ่อนครับ
    ปกติจะเดินทางไปต่างประเทศเพื่อทำงาน ซึ่งก็จะเป็นประเทศเดิมๆ ซ้ำๆ อย่างฟิลิปปินส์และดูไบ
    ซึ่งออกแนวน่าเบื่อสำหรับผม (เค้าให้ไปฟรียังจะบ่น)
    แต่โชคยังดีที่ทริปนี้ของผมไม่เดียวดาย เนื่องจากมีเจ้าถิ่นมาคอยดูแลเทคแคร์ตลอดการเดินทาง
    แต่ก็มีบ้างที่ต้องไปไหนมาไหนคนเดียว

ป.ล. 1. ออกตัวล้อฟรีก่อนนะครับว่า ถ่ายรูปไม่ค่อยเก่ง และรูปภาพที่เอามารีวิวมาจากหลายที่ครับ
    กล้องตัวเองบ้าง กล้องเพื่อนบ้าง กล้องมือถือบ้างต่างกรรมต่างวาระ

ป.ล. 2 อย่าคาดหวังสาระอะไร เนื่องจากเป็นกระทู้ไร้สาระเต็มขั้นครับ
    การเดินทางส่วนมาก เป็นการเดินทางด้วยลำแข้งคนอื่นเค้าครับ แหะ แหะ
    ดังนั้น หากคาดว่าจะได้ข็อมูลอะไรกลับไปใช้ แนะนำว่าปล่อยผ่านกระทู้นี้ครับ อิอิ

ป.ล. 3 การถ่ายภาพจะไม่ได้ถ่ายละเอียดทุกขั้นตอนนะครับ เน้นบรรยายเอาแล้วกันครับ

พร้อมแล้วก็ตามมาเลยครับ

จากคุณ : ออนไลน์ยันสว่าง - [ 25 มิ.ย. 52 14:21:19 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com