Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

Hong Kong Sale เดือนกรกฎาคมนี้ แบรนด์ดังๆ ลดรุ่นใหม่ๆ บ้างหรือเปล่าคะ

ปกติไปฮ่องกงไม่เคยตรงช่วงเวลา Sale เลยอะค่ะ ได้ยินแต่เค้าบอกว่าลดเยอะมากๆ ปีนี้เลยอยากลองไปดูอะค่ะ

โดยปกติแล้ว ถ้าเราซื้อของแบรนด์เนม ที่เป็นแบรนด์ดังมากๆ ที่ฮ่องกง โดยรวมๆ แล้ว ก็ราคาถูกกว่าเมืองไทยอยู่แล้ว ทีนี้ถ้าเป็นช่วงที่เซลล์เนี่ย เค้าจะเอารุ่นเก่า หรือรุ่นใหม่มาเซลล์อะค่ะ

ขออนุญาตถามดังนี้นะคะ
    1. ถ้าเป็นรุ่นเก่า ส่วนใหญ่เก่ามากหรือเปล่าคะ
    2. ถ้าเป็นรุ่นใหม่ ลดทุกรุ่นหรือเปล่าคะ หรือลดเฉพาะบางรุ่น
    3. แล้วแบรนด์เนมดังๆ ส่วนใหญ่ลดจริงๆ อยู่ที่กี่เปอร์เซ็นต์คะ
    4. รุ่นเก่า รุ่นใหม่ ลดเท่ากันหรือเปล่าคะ
    5. มีสินค้ามาวางขายเยอะหรือเปล่า หรือเซลล์จริง แต่มีรุ่นให้เลือกอยู่แค่ไม่กี่รุ่น

รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ เพราะกำลังตัดสินใจอยู่ว่า จะไปหรือไม่ไปดี กลัวไปแล้ว จะมีแต่รุ่นเก่าๆ เซลล์ ส่วนรุ่นใหม่ๆ ก็ลดราคาน้อยอะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าด้วยนะคะ สำหรับทุกๆ ความเห็น :)

จากคุณ : LucKy_RiN - [ 25 มิ.ย. 52 23:51:22 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com