Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

รีวิวทริปมาเล-สิงคโปร์ ตอนที่ 2: ชิวๆ ณ ตัวเมือง KL เดียวดาย ณ เก็นติ้ง หอบแดด ณ มะละกา

ใครยังไม่ได้อ่านตอนเก่าสามารถไปตามอ่านได้ตามลิงค์นี้นะครับ

http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E8012795/E8012795.html

หลังจากอ่อนเปลียเสียขาไปกับวันแรกใน KL แล้ว
    โปรแกรมวันต่อมาของกระผมเลยเน้นไปที่การเดินเล่น สบายๆ ในตัวเมืองมากกว่าครับ
    โดยวันที่สอง ซึ่งเป็นวันอาทิตย์จะมีเพื่อนอีกคนมาพาเที่ยวในตัวเมืองครับ
    แต่กว่าจะได้ออกจากโรงแรมก็ปาไปเที่ยงแล้วครับ T_T
    ตื่นสายเนื่องจากวันแรกเพลียมาก นอนหลับไม่รู้เรื่อง
    จนต้องยกเลิกแผนการปีนตึก Petronas แบบคิงคองปีนตึก Empire ก็มีอันต้องพังพาบไป

กว่าเพื่อนจะมารับก็เที่ยงครึ่งแล้วครับ สำหรับโปรมแกรมคร่าวๆ ก็คือ
    ไป KL Tower จุตรัส Merdeka แล้วก็ china town แนวๆ นี้นะครับ
    แต่แล้วก็โชคชะตาพลิกผันครับ เมื่อเพื่อนเจ้าถิ่น ดันเกิดไม่ใช่เจ้าถิ่นขึ้นมา (อ้าว)
    เนื่องจากพี่แกดันเป็นเด็กนอกเมือง KL ครับ เลยไม่คุ้นกับเส้นทางใน KL
    ขับรถหลงวนกันอยู่หลายรอบทีเดียว ที่ตลกก็คือพยายามจะไป KL Tower
    ที่แม้จะเห็นอยู่ข้างหน้าแล้วก็ตาม ยังไงก็ไปไม่ถึงครับ
    เหมือนผีบังตา เหมือนคนปวดอึจะราดแต่คนเข้าส้วมก่อนหน้าไม่ยอมออกมา -_-"

ลงเอยก็คือได้ไปแค่จตุรัส Merdeka กับ China Town เท่านั้นเอง

มาดูรูปกันดีกว่าครับ อ่อ คราวนี้ทำใจก่อนดูนะครับ จะมีการเปิดเผยหนังหน้าสำคัญของเจ้าของกระทู้
    (คล้ายๆ spoil พิกลเนาะ)

และเนื่องจากรูปไม่เยอะ เลยขออนุญาตรวบเข้าเป็นกระทู้เดียวตามชื่อกระทู้นะครับ

แก้ไขเมื่อ 26 มิ.ย. 52 01:34:36

จากคุณ : ออนไลน์ยันสว่าง - [ วันต่อต้านยาเสพติดโลก 00:07:17 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com