Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

+ + + TrAiN ReVieW + + + ล่องใต้ กับ รถไฟไทยด่วนพิเศษขบวนที่ 43 กรุงเทพฯ - สุราษฎร์ธานี Operate By แมวเหม็น

+++TRAIN REVIEW+++ ป้ายแดงเสริมพิเศษ..สุราษฎร์ธานี

เส้นทาง : กรุงเทพฯ - สุราษฎร์ธานี (ขึ้นที่สามเสน....เพราะตื่นสาย)
    ขบวนที่ : 43 รถด่วนพิเศษ แบบ Daewoo
    วันที่ Date : 25 มิถุนายน 2552 ( 25 June 2009 )
    เวลาออกเดินทาง : 8.05 น. ออกเดินทางจริงที่สามเสน : 8.50 น.
    เวลาถึง : 16.30 น.  ถึงจริง : 17.15 น.
    Class : รถนั่งดีเซลรางปรับอากาศชั้น 2 แบบมีบริการอาหารและเครื่องดื่ม
    เลขที่นั่ง : 6 รถคันที่ 2
    ราคาค่าเสียหาย : 578 บาท

สวัสดีคับ ผมคุณชายธนกวี ณ Blue Planet หรือ แมวเหม็น หรือ แมวหมีพัฒนา

ช่วง นี้บอกตรงๆ....เหนื่อยกับงานครับ (^ ^) จึงบอกนายตรงๆ...นายครับ...ผมอยากพักผ่อน...เลยขอนายลาไปพักผ่อนสักหน่อย... แล้วผมจะกลับมาลุยกับงานตามเดิม โดย Route ที่ผมวางไว้ คือ ไปสมุย...แว่บแรก...จะไปกับ คุณคะ แต่....เด่วโดน  เจ๊น้องผักอ้วนคนสวยตีเอา...ว่าคิดได้อย่างไรจะไปสมุยกับจำปีอิ อิ เลยคิดแผนใหม่....เอางี้ดีกว่าไปรถไฟนี่แหละ แนวดี... แต่รีวิวผมขออนุญาต  ทำไว้แค่ สุราด นะคับ..เพราะผมอยากมาพักผ่อนจริงๆ... ที่สำคัญถ้าทำอีก ยังมีรีวิวที่ดองไว้อีกตรึม..... ที่ยังไมไ่ด้แปะเลย เลยตัดใจทำไว้แค่นี้ดีกว่า....
           อย่างน้อย...ก็ต้องขอขอบคุณทุกท่านนะครับที่มาเป็นกำลังใจชมรีวิวผม ^ ^ ครับ

ที นี้....ที่มาที่ไปของ คำว่า "เสริมพิเศษ"  หลายๆท่านคงชินกับ ขสมก. ที่ติดป้านหน้ารถว่าเสริมพิเศษ...แล้วไปไม่ถึุงปลายทาง แล้วตัดช่วงตัดตอน ของเส้นทาง .... ดังนั้น Route นี้ผมตั้งใจจะไป สมุยหรือ USM ที่หลายๆท่านคุ้ยเคยกับตัวย่อสนามบินนี้กับบางกอกแอร์เวย์ อิ อิ ผมก็ตัดตอน รีวิวของผมไว้แค่ สุราษฎร์ธานี  เลยเป็นที่มาของคำว่า "เสริมพิเศษ" คับ

ช่วงนี้..ที่ผมต้องลา งาน...เพราะวาหลายๆอย่างมารุมเร้าในสมองผมคับ....บอกตรงๆ....ทั้งเรื่องงาน ...เรื่องความรัก...เพราะผมเอง ตอนนี้บอกได้เลยคับ ว่า..."โสดสนิท".... ไม่มีจุดยืนในชีวิตตัวเองในตอนนี้...เรียกง่ายๆว่า "เป๋" ครับ ไปไม่ถูกทาง....อย่างที่เขาบอกกันไว้ว่า "รักแท้...นั้นคือกรรม" อย่างนึง...ที่ทำให้สมองของเรารกไปด้วยความคิดหลายๆอย่าง....ก็เลยถึงกับ ขนาดต้องลางานยาว..กันเลยคับงานนี้. ว่าไปก็บ่นเยอะแล้ว...มาเริ่มรีวิวกันเลยดีกว่าคับ ^ ^

อันนี้รีวิวเดิม

THAI 121 HS-TEN CNX-BKK Business ขับไล่
    http://www.hflight.net/forum/m-1244207982

THAI 218 บิน Business เนียน First Class
    http://www.hflight.net/forum/m-1244478939

หมายเหตุ : รูปภาพประกอบจาก Web Rotfaithai.com คับ

แก้ไขเมื่อ 26 มิ.ย. 52 21:54:35

จากคุณ : คุณชายธนกวี - [ วันต่อต้านยาเสพติดโลก 21:46:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com