Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

จะพาลูกเที่ยว"เชียงใหม่"แนะนำที

อยู่โยงเฝ้าร้านครับ  พอดีต้นเดือนหน้านี้ เป็นวันหยุดยาว ถ้าจำไม่ผิดนะครับ ได้ยิน "นายกฯ" บอกจะเป็นวันหยุดยาว ตั้งแต่ 4 - 8 ก.ค. แฟนผมเลยพาลูกชายคนเล็กไปบ้านยาย ที่"ลับแล"ส่วนตัวกระผมโดนเฝ้าร้านกะลูกสาวคนรอง  ส่วนเจ้าลูกชายคนโตหวังไม่ค่อยได้ครับ อยู่บ้านไม่ติด  ผมเลยมีความคิดแบบแผลงๆๆ  ว่าจะพาเจ้าลูกสาวคนรองไป ดู"หมวยน้อยแพนด้า" กัน2คน อิ อิ โดยการแอบ จองที่พักไว้ ที่ เชียงใหม่จากโปรฯ ราคาถูกของเว็ปๆนึง ในคืนวันที่ 6 ก.ค.  เริ่มจากการเดินทางโดยรถทัวร์ คืนวันที่5 ก.ค. รถถึงอาเขตฯ เช้าวันที่ 6 เอาหล่ะสิเริ่มงงละ
    ช่วยแนะนำกระผมทีครับ 2คนพ่อลูกจะตะลุยเชียงใหม่กันไงดี  เส้นทางท่องเที่ยวในทริปนี้คือ
    วันแรกที่6 ก.ค. กะขึ้นพระธาตุดอยสุเทพ - สวนสัตว์เชียงใหม่(ขอคำแนะนำการเดินทางด้วยครับ)ว่า จะต้องขึ้นรถที่ไหน ราคาเท่าไหร่
    วันที่สองที่7ก.ค.  ตั้งใจจะไปดอยอินทนนท์ เดินทางไงดีครับจะเหมารถเก๋งพร้อมคนขับพาเที่ยวดีหรือจะไปโดยเช่ามอเตอร์ไซค์ขับไปเองครับ  กลัวฝนตกระหว่างทางนะสิครับแต่คงไม่เช่ารถเก๋งขับไปเองหลอกนะครับ เน้นประหยัดครับ มีเวลาวันที่ 2 ตั้งแต่เช้าถึง 1 ทุ่ม 2ทุ่มเดินทางกลับกรุงเทพฯโดยรถทัวร์
    วันที่สามที่8ก.ค. ถึงกรุงเทพฯเช้า
    กลับมาเปิดร้านขายของต่อ  เมียไม่รู้ว่าเรา 2 คนพ่อลูกหนีไปดูเจ้าหมวยน้อยมา อิอิ
    ปล. แนะนำกระผมทีน้าครับ

แก้ไขเมื่อ 27 มิ.ย. 52 12:06:51

แก้ไขเมื่อ 27 มิ.ย. 52 12:05:53

จากคุณ : ดงสระแก้ว - [ 27 มิ.ย. 52 12:05:34 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com