Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ถึงคนขับรถเวลาฝนตกแล้วน้ำชอบขัง มีน้ำใจต่อคนเดินถนนด้วยนะคะ

ถึงผู้ขับขี่บนท้องถนน เวลาฝนตกแล้วน้ำขังพื้นถนน กรุณาอย่าขับเสมือน Fast and the furious เลยนะคะ สงสารคนเดินถนนบ้าง น้ำขังแค่ข้อเท้า แต่รถคุณมาความเร็วสูง น้ำที่กระเซ็น มันเปียกได้ครึ่งตัวเลยนะคะ

เมื่อวันก่อน เจอรถวิ่งมาเร็วมากๆ ทั้งๆที่ข้างหน้าเป็นไฟแดง น้ำที่ขังอยู่บนถนนกระเซ็นใส่เรา เปียกครึ่งตัวเลย ตั้งแต่ เอว ยัน เท้า โมโหมากๆ ข้างหน้าก็ไฟแดง มันจะรีบไป...ที่ไหน

ตั้งใจเลย เดินไปด่าให้ตายกันไปข้างนึง ไฟดันเขียวพอดี เออ... แกรอดตัวไป

วันนี้ตรงกันข้ามกับเมื่อวาน เจอสุภาพสตรีใจดีมากๆ

ตอน 20.33 นาทีของวันที่ 27 Jun 09 เรากำลังเดินอยู่ตรงฟุตบาทของถนนในซอยชิดลม ตรงที่ๆกำลังจะเดินผ่าน มีน้ำขัง และถนนข้างหน้าเป็นไฟเขียว

มีสุภาพสตรีท่านนึง ขับรถผ่านมา จำได้ว่าเป็นรถสีบรอนซ์เงิน สภาพสตรีท่านี้ผมบ๊อบเท ออกไปทางผู้ใหญ่หน่อยๆ ชะลอรถให้เราค่ะ เพื่อที่น้ำจะได้ไม่กระเด็นใส่

ขอบคุณมากนะคะ คุณสวยแล้วก็ใจดีมากๆเลย เราหันไปมอง เห็นคุณอมยิ้ม ไม่รู้คุณอ่านกระทู้นี้มั๊ย โลกคงกลมเกินไปถ้าคุณฝ่านมาเห็นกระทู้นี้

อยากบอกว่า ขอบคุณมากนะคะ คุณน่ารักและใจดีมากๆเลยค่ะ ความมีน้ำใจของคุณ ทำให้คุณยิ่งดูสวยขึ้น ขอเรียกตัวเองว่า หนูนะคะ เพราะคุณเป็นผู้ใหญ่กว่า หนูกำลังจะรีบเดินไปขอบคุณ แต่ไฟเขียวซะก่อน เลยไม่ได้ขอบคุณเลย

ขอบคุณมากๆค่ะ สำหรับความกรุณาและมีน้ำใจ

ปล. ถึงคุณๆที่ขับรถ เวลาถนนเปียก อย่าซิ่งเลยนะคะ น้ำแค่ข้อเท้า แต่เวลารถมาแรงๆ มันเปียกไปครึ่งค่อนตัวเลย  แล้วน้ำขังจากถนนมันก็โสโครกสิ้นดี ถ้ากำลังกลับบ้านก็ว่าไปอย่าง กลับไปเปลี่ยนชุดอาบน้ำได้เลย แต่ถ้าเป็นเวลาที่กำลังไปทำงาน คนที่คุรับรถผ่านอย่างไร้มารยาท เค้าต้องทนนั่งทำงานทั้งๆที่เลอะอย่างนั้น ตั้งแต่ 8 โมงครึ่ง ยันห้าโมงเย็น มันเซ็งในอารมณ์มากนะคะ

มาชี้แจงแถลงไข เผื่อคนที่ชีวิตนี้เกิดมาไม่เคยเดินถนน เลยไม่เข้าใจความรู้สึกของคนที่เดินย่ำต๊อกบนริมฟุตบาทถนน ว่ารู้สึกยังไงเวลาที่กำลังจะไปทำงาน แต่เปียกน้ำขังของถนนไปครึ่งตัว

ขอความกรูณาด้วยค่ะ

จากคุณ : ความรักเหมือนดอกมะนาว - [ 28 มิ.ย. 52 02:02:45 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com