Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เที่ยวสิงคโปร์ภายใน 1 วัน แบบเที่ยวด้วยช้อปด้วย แนะนำหน่อยค่ะ

สวัสดีค่ะพี่ๆ พอดีไปสอยตั๋วแอร์เอเชียมา ไปเช้า (ถึงสนามบินชางฮี ราวเกือบ 11 โมง) กลับเที่ยวสี่ทุมกว่า
    ยังไม่เคยมีข้อมูลอะไรเกี่ยวกับสิงค์โปร์ในหัวเลยค่ะรบกวนทุกคนแนะนำอย่างแรงเลยค่ะ

...เมื่อถึงสนามบินแล้วเข้าเมืองยังไงเร็วสุดคะ แล้วใช้เวลานานมั๊ย

...เป้าหมายแรกตั้งใจไปซื้อหมวกกันน๊อค อุปกรณ์สำหรับมอร์เตอร์ไซด์
    (ใครทราบแหล่งบ้างค่ะว่าอยู่ที่ไหน ไปยังไง มีร้านแนะนำก็ดีค่ะ)

...ที่เที่ยวที่ต้องไป ไม่งั้นเหมือนไปไม่ถึง(ไปยังไงด้วยนะคะ)

...ที่ช้อปที่ถูกและดี (พวกgior, hang ten,bossini,hamlet ถูกกว่าบ้านเรามั๊ยคะ)

... ขากลับสนามบินต้องขึ้นรถอะไรที่ไหนและต้องเผื่อเวลาเท่าไหร่จากในเมือง

...จะหาแผนที่การเดินรถไฟฟ้า ที่ระบุตำแหน่งสถานที่สำคัญต่างๆด้วยได้จากไหนคะ(ที่หาได้ก่อนไปจะได้ดูข้อมูลไปก่อนได้)

ขอยคุณล่วงหน้านะคะ

ป.ล.ควรไปที่ไหนก่อน-หลัง ถึงจะไม่ย้อนไปย้อนมา รบกวนจัดทริปหน่อยค่ะ

จากคุณ : บูรินบูริน - [ 28 มิ.ย. 52 21:50:50 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com