Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

อิตาลี ไปเที่ยวเองอันตรายไหมคะ

เปรียบเทียบกับเมืองอื่นๆ เช่น ปารีสก็ได้นะคะ (พอดีเราเพิ่งไปปารีสมาอ่าค่ะ แล้วตอนแรกก่อนไป เราอ่านๆคห.หลายๆคนในนี้ บางคนบอกว่าปารีสค่อนข้างอันตราย ... เราเลยไปกับทัวร์แต่ว่าขอไม่กลับพร้อมทัวร์ค่ะ แล้วเพิ่งค้นพบว่า .......... อีก 3 วันที่ไปเที่ยวเองสนุกกว่าไปกับทัวร์มากกกก ไม่อันตรายอย่างที่คิดเลย ตอนหลงก็มีคนบอกทางค่ะ แต่ต้องเลือกคนหน่อยเน้นอายุมากๆท่าทางใจเย็นและใจดีๆ 555)

คราวนี้เลยติดใจ อยากไปอิตาลีเองค่ะ แต่ญาติๆบอกว่าอิตาลีอันตรายมากๆๆๆ ง่า เลยอยากทราบว่า

1. อิตาลีนี่ไปเองได้ไหมคะ ถ้าเราพูดได้แต่ภาษาอังกฤษ เค้ามีพวกตู้ tourist information ไหมคะ (คาดว่าอาจจะมีเอ๋อไปทำอะไรผิดแน่ๆเลยค่ะ ต้องมีไปถามทางคนอื่นด้วยแน่ๆ)

2. อันตรายขนาดไหนคะ ใจจริงที่กลัว กลัวพวกมาดักหน้าแล้วปล้นหรือทำร้ายอะไรทำนองนี้อ่ะค่ะ มีถึงขนาดนั้นไหมคะ มีแบบแอบเข้าไปในห้องพักขโมยของไหมคะ .... แล้วพวกพี่มืด พวกยิปซีนี่น่ากลัวไหมคะ ที่จะมาล้วงกระเป๋าอะไรประมาณนี้ (เทียบแบบปารีส ในระดับที่มาดักพยายามขายของแถวหอไอเฟล-นอเทอดามนี่เรารับได้ ไม่ได้รู้สึกว่าเค้ามาข่มขู่หรือจะทำอันตรายอะไร .... หรือเราดูไม่มีตังค์ไม่ทราบนะคะเค้าเลยไม่ตื๊อ 555)

(หรือว่าอันตรายหรือไม่จริงๆมันขึ้นอยู่กับที่ๆเราจะไปคะ เพราะเราไม่ได้เที่ยวกลางคืนอยู่แล้ว คงกลับไม่เกินมืดเพราะกะจะไปหน้าร้อน คงมืดช้าอยู่แล้วใช่ไหมคะ ของมึนเมาก็ไม่กิน ที่พักก็คงเลือกแหล่งดีๆหน่อย ส่วนแต่งตัวก็เสื้อยืดกางเกงยีนส์ธรรมดา ไม่โป๊ ไม่หรู ไม่มีแบรนด์เนม)

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : P - [ 28 มิ.ย. 52 22:51:55 A:124.121.225.225 X: TicketID:201107 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com