Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

รบกวนทุกท่านตั้งคำถาม Expedia ที่กระทู้นี้เท่านั้นนะครับ ผมและเพื่อนๆจะมาตอบให้โดยเร็ว ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความร่วมมือ

จะได้ไม่มีกระทู้สอบถามขึ้นมาอีกมากมายนะครับ

** ตัวอย่างการจองโดยมี 40 ปอนด์ จากเพื่อนมาใช้ก่อนนะครับ **

โจทย์คือ ไปกัน 2 คน คือ A กับ B  และต้องการจองโรงแรม 2 คืน นะครับ

สมมุติให้  HV111  invite  B  ก่อนเป็นคนแรก

แล้วทำตามนี้เลยนะครับ

1. ให้ B invite A (กด remind ด้วย) 3 วันหลังจาก A จองคืนแรก ด้วย 40-0 ปอนด์ที่ HV111 ส่งให้แล้ว  B ก็จะได้         40 ปอนด์กลับมา 2 code ผมจะให้ชื่อว่า 40-1 และ 40-2 นะครับ

2. ให้ B จองคืนสอง ด้วย 40-1 แล้ว  HV111 จะได้ 2 x 40 ปอนด์กลับมานะครับ

สรุปจองด้วย 40 ไป 2 คืน ด้วย 40-0 กับ 40-1 และจะเหลือ 40-2 อีก 1 code เอาไว้ใช้ครั้งต่อไปแล้วนะครับ

แก้ไขเมื่อ 30 มิ.ย. 52 10:12:54

แก้ไขเมื่อ 29 มิ.ย. 52 21:13:46

แก้ไขเมื่อ 29 มิ.ย. 52 21:11:35

จากคุณ : HV111 - [ 29 มิ.ย. 52 07:55:34 ]

พยายามรักษาน้ำใจกันมาทั้งวัน ด้วยการไล่ตามลบเฉพาะความคิดเห็นที่แจ้งขอ และประกาศแจก Invite เท่านั้น แต่จนถึงบัดนี้ ก็ยังไม่ละ ไม่เลิก ขอและประกาศแจกกันอยู่นั่นแล้ว

ก็ขอปิดกระทู้ไปเลยดีกว่าที่จะลบกระทู้ทิ้ง

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com