Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

+ หยุดตัวเอง แล้วพาชีวิตเดินช้าๆ ... ประมง ทอผ้า ทำนา หนังกลางแปลง "สุขแบบพอดีๆที่ขอนแก่น"

สวัสดีครับทุกท่าน

จากกระทู้ก่อนที่พาไปล่าแย้ที่ ภูเวียง ขอนแก่นมา ไม่นึกว่าจะมีคนสนใจขนาดนี้

เลยลองส่งกระทู้ที่ 2 ว่าด้วยชีวิตแบบ "พอดีๆ" ของคนขอนแก่นมาเพิ่มเติมครับ

ที่บอกว่า ชีวิตแบบพอดีๆ ก็เพราะว่า ผมได้เดินตามชาวบ้านเข้าไปในหมู่บ้านเล็กแห่งหนึ่งที่ ตำบลพระบาท อำเภอภูเวียง จังหวัดขอนแก่น

แล้วได้ไปพบกับวิถีชีวิตแบบชนบท ที่เรียบง่าย ต้อนรับพวกเราอย่างกันเอง

ชวนพูดคุยเปิดอกอย่างจริงใจ  เปี่ยมไปด้วยน้ำจิตน้ำใจ

และสะท้อนให้เราเห็นอีกอย่างหนึ่ง่า เมืองไทยของเรานี้ อุดมสมบูรณ์เหลือเกินครับ

อย่าเพิ่งเชื่อครับ ........

เปิดใจแล้วตามไปด้วยกันครับ ... ไปดูชาวบ้านเค้าดำเนินชีวิตแบบพอดีๆ และ เนิบช้ากันได้เลยครับ

ปล. ลูกตะขบสีเหลืองๆก่อนจะเปลี่ยนเป็นสีแดง ที่รสชาติหวานอร่อย (พวกผมชอบเรียกว่าเชอรี่อีสาน อิอิ)

จากคุณ : โอ๊ต-ครับ-ผม - [ 29 มิ.ย. 52 13:17:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com